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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA SIHA 

 

 
 

TAARIFA YA MWENYEKITI WA HALMASHAURI MKUTANO WA 

KAWAIDA WA BARAZA LA MADIWANI TAREHE 08/05/2024 

KATIKA KIPINDI CHA ROBO YA TATU MWAKA WA FEDHA 

2023/2024. 

 Mheshimiwa Mkuu wa Wilaya ya Siha, 

 Katibu Tawala-Mkoa wa Kilimanjaro, 

 Mh. Mwenyekiti wa CCM Wilaya ya Siha, 

 Mhe. Makamu Mwenyekiti Halmashhauri ya Siha 

 Waheshimiwa Madiwani, 

 Ndugu Mkurugenzi  Mtendaji (Katibu wa Baraza), 

 Wah Viongozi wa Madhehebu ya  Dini, 

 Wageni Waalikwa, 

 Ndugu Wataalamu, 

 Waandishi wa Habari, 

 Wananchi wa Wilaya ya Siha, 

 Mabibi na Mabwana, 
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA…… KAZI IENDELEE 

 

Wah. Madiwani,Viongozi mbalimbali na Wananchi, Nawasalimu wote kwa 

jina la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.Kipekee namshukuru Mungu 

kwa uzima na Afya ambao Mungu ameendelea kutupatia sisi Viongozi 

pamoja na Watumishi na Wananchi kutoka maeneo mbalimbali ya Wilaya 

ya Siha, naomba tutumie uzima na afya tulizonazo katika kuwatumikia 

Wananchi wa Wilaya ya Siha ili wapate huduma zote stahiki bila upendeleo 

wala ubaguzi wowote. 

Kwanza kabisa kwa niaba ya Baraza la Madiwani Halmashauri ya Wilaya ya 

Siha   napenda kutoa shukrani za dhati kwa Mhe.Dkt. SAMIA SULUHU 

HASSAN Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa jinsi 

anavyoingoza Nchi yetu kwa weledi mkubwa na kufanya Tanzania kuwa 

nchi ya pekee inayokimbiliwa na watu wa mataifa mbalimbali kutoka Bara 

la Afrika pamoja na Mabara mengine.  

Pia napenda kumshukuru na kumpongeza Jembe letu Siha Mhe. Dkt 

Godwin Mollell Naibu Waziri wa Afya na  Mbunge wa Jimbo la Siha kwa 

jinsi anavyotuwakilisha vema katika Bunge hususani kutupambania kupata 

fedha nyingi za  miradi ya maendeleo katika Jimbo la Siha 

Napenda pia kumshukuru Mkuu wetu wa Wilaya kwa jinsi anavyotuongoza 

na kutushauri vizuri kwani amekuwa anatufundisha nidhamu ya muda na 

kuwa watu wa kukomboa wakati katika utendaji kazi  



3 

 

Wah. Madiwani , na Ndugu  Wananchi 

Vilevile naomba kuwashukuru Viongozi wa Chama cha Mapinduzi Wilaya ya 

Siha wakiongozwa na Mwenyekiti wetu Mhe. Wilfred Mosi (Babalao) kwa 

jinsi anavyoongoza chama kwa hekima na kutufanya tuwe wamoja wakati 

wote, nasi kama Waheshimiwa Madiwani tunaahidi kuwa tutaendelea 

kufanya kazi kwa bidi na maarifa na kuhakikisha kuwa Chama cha 

Mapinduzi kinapata ushindi mkubwa katika uchaguzi wa Serikali za mitaa 

mwaka huu pamoja na uchaguzi mkuu mwaka 2025  

Wah. Madiwani ,  na Ndugu  Wananchi, 

Katika taarifa yangu kwa kipindi cha robo ya tatu  ya mwaka wa fedha 

2023/2024 yapo mambo mbalimbali nimeyajumuisha kwa lengo la kuweka 

msisitizo na kufahamisha umma mambo  yaliyofanyika na kutekelezwa na 

Halmashauri kwa niaba ya Serikali  ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.  

I. Ukusanyaji wa Mapato ya Ndani ya Halmashauri, 

Katika Kipindi cha robo ya tatu nimepata taarifa kutoka kwa Mkurugenzi  

kuwa ukusanyaji wa mapato ya ndani umefikia zaidi ya  asilimia 93 na 

kuonesha kuwa ipo kazi kubwa imefanywa na Wataalam wetu wa 

Halmashauri wakiongozwa na Mkurugenzi Mtendaji.kwa hili napenda 

kuwapongeza Wah. Madiwani wote kwa ushauri na kusimamia ukusanyaji 

wa mapato ya ndani  hali iliyofanya ukusanyaji wa mapato kufikia zaidi ya 

asilimia 93 kabla ya kipindi cha robo ya nne ya mwaka wa fedha 

2023/2024, Naomba kutoa wito kwa Mkurugenzi Mtendaji na Wataalam 

wake kuendelea kuweka nguvu zaidi ya ufuatiliaji wa mapato halali ya 
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Halmashauri kwa kuzingatia sheria,Kanuni na Taratibu na Nchi zilizopo na 

kamwe tusikubali mapato kupotea kwa namna yoyote ile.  

Naomba niendelee kuhimiza na kusisitiza  kuwa  sisi kama wawakilishi wa 

Wananchi hatutakuwa na msamaha kwa mtumishi yeyote atakayethubutu 

kuhujumu au kutumia fedha za Makusanyo ya Halmashauri hususani fedha 

zinazokusanywa kwa kutumia mashine za kieletroniki (POS) bila kufuata 

utaratibu wa Serikali,bali nahimiza kila mtumishi kutimiza majukumu yake 

kwa mujibu wa mkataba wake wa ajira na kuendelea kufanya kazi  za 

utumishi wa umma kwa uadilifu na weledi.   

 

II. Utunzaji wa Mazingira na Usafi 

Wah. Madiwani,Viongozi na Wananchi:  

Kama tunavyojua kipindi hiki ni kipindi cha mvua nyingi naomba kutoa wito 

kwa wananchi kupanda miti mingi katika maeneo ya mashamba na 

majumbani hususani miti ya matunda na mbao.  

Natoa rai kwa Mkurugenzi Mtendaji na Wataalam wako endeleeni 

kusimamia agizo la Serikali la kila  jumamosi ya mwisho wa mwezi kushiriki 

katika usafi wa mazingira kwani naona jambo hili limelegalega katika 

baadhi ya maeneo jambo ambalo linaweza kuleta hatari ya kutokea  

magonjwa ya mlipuko kama vile kipindupindu. Sisi kama viongozi tupo 

tayari katika kuendelea kutekeleza agizo hilo muhimu kinachotakiwa 

wekeni utaratibu wa kuzunguka kila Kata katika eneo likakalopendekezwa. 
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III. Athari za Mvua ya Masika  

Wah. Madiwani,Viongozi na Wananchi 

Wilaya yetu ya Siha katika kipindi cha mvua za masika tumepata mvua 

nyingi ambazo mvua hizi zimeleta athari kubwa katika mashamba, 

mazao,miundombinu ya barabara ,majengo ya shule za msingi na 

sekondari na maeneo mengine ya jamii kama vile ofisi za Kata na Vijiji 

pamoja na maeneo ya Magulio.  

Ukweli ni kwamba Athari za mvua hizi ni kubwa katika maeneo mengi ya 

Wilaya yetu hususani barabara za vijijini zimeharibika mno na kusababisha 

usumbufu kwa wananchi  kushindwa kusafiri na kusafirisha mazao ya 

kilimo na biashara. Tunaomba Serikali itusaidia kukarabati miundombinu ya 

barabara zilizoharibika vibaya katika maeneo mbalimbali ya Wilaya yetu ya 

Siha. 

 Pamoja na uharibifu wa miundombinu pia baadhi ya mashamba yamejaa 

maji na kuharibu mazao ya wakulima na hivyo kufanya baadhi ya wananchi 

watakosa chakula cha kutosha na hivyo kuwa na uhitaji wa chakula kwa 

baadhi ya watu katika maeneo mbalimbali ya Wilaya yetu. 

IV. Uwajibikaji kazini kwa Watumishi wa Halmashauri 

Kipekee napenda kuwapongeza Watumishi wote wa Halmashauri yetu kwa 

jinsi wanavyoendelea kutoa huduma bora kwa Wananchi na wakazi wa 

Wilaya ya Siha. Naomba utendaji huu wa kazi kwa watumishi uendelee 

kwa kuzingatia miongozo na sheria za utumishi wa Umma ili kumsaidia 
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Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania katika dhamira yake ya dhati ya kuhakikisha kuwa nchi inapata 

maendeleo ya haraka katika Nyanja za kiutamaduni,kisiasa,kiuchumi na 

katika ustawi wa jamii endelevu. 

V. Mapokezi ya Mwenge wa Uhuru mwaka 2024 

Wah. Madiwani,Viongozi na Wananchi:  

Napenda kuwapongeza na kuwashukuru Viongozi na Wananchi wote wa 

Wilaya ya Siha kwa jinsi mlivyoshiriki katika mapokezi ya Mwenge wa 

Uhuru tarehe 4 Aprili,2024. Mwenge wa Uhuru ulipokuwa katika Wilaya 

yetu umepita salama na mkimbiza Mwenge wa Uhuru Kitaifa ndugu 

GODFREY ELIAKIMU MNZAVA ametoa pongezi nyingi kwa Wilaya yetu 

kwa jinsi tulivyoonesha ushirikiano mkubwa katika mbio za Mwenge wa 

Uhuru mwaka 2024.  Ujumbe wa Mwenge wa Uhuru mwaka 2024:”TUNZA 

MAZINGIRA NA SHIRIKI UCHAGUZI WA SERIKALI ZA MITAA KWA 

UJENZI WA TAIFA ENDELEVU” 

 

Wah. Madiwani,Viongozi na Wananchi 

Pia katika tukio la maadhimisho ya Muungano napenda kuwapongeza 

Wananchi  wa Wilaya ya Siha na Viongozi kwa jinsi mlivyoshiriki katika 

maadhimisho ya miaka 60 ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 

ambapo  Kiwilaya yaliyofanyika Kata ya Sanya Juu na mgeni rasmi 

alikuwa mkuu wetu wa Wilaya ya Siha Mhe.Dkt.Christopher Timbuka. 
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Naomba ushirikiano kama huu uendelee katika sherehe zote za kitaifa 

kwani mshikamano ndiyo nguzo yetu sisi Watanzania. 

Kauli mbiu ya Muungano mwaka 2024: MIAKA 60 YA JAMHURI YA 

MUUNGANO WA TANZANIA TUMESHIKAMANA NA TUMEIMARIKA 

KWA MAENDELEO YA TAIFA LETU 

Kabla sijafika mwisho wa taarifa yangu naomba kutoa shukrani  za dhati 

kwa niaba ya Baraza la Madiwani kwa Ofisi ya Mkuu wa mkoa wa 

Kilimanjaro kwa jinsi anavyosimamia vema Halmashauri yetu na wakati 

wote amekuwa akitushauri na kutuongoza vema  

Aidha, Naomba niwashukuru tena Wah. Madiwani,Viongozi wa Chama cha 

Mapinduzi Wilaya kipekee Mhe. Mkuu wa Wilaya ya Siha kwa jinsi 

mnavyofanya kazi kwa bidi na weledi mkubwa wa kuisimamia Halmashauri 

yetu. 

 Vilevile ,Nawashukuru Wananchi na Wakazi wa  Wilaya ya Siha kwa 

usikivu wenu mkubwa mlionesha tangu mwanzo wa taarifa yangu hadi 

sasa ninapohitinisha taarifa yangu, naomba usikivu na utulivu huu 

uendelee hadi mwisho wa Mkutano wetu. 

Mungu ibariki Tanzania,Mungu ibariki   Wilaya yetu ya Siha 

Asanteni sana kwa kunisikiliza 

Imetolewa na: 

Mhe. Duncan B. Urassa 
Mwenyekiti wa Halmashauri (W) SIHA 

Tarehe 08/5/2024 


