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TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

Mkurugenzi amepata kibali kipya cha ajira kwa ikama ya mwaka 2023/2024 chenye 

Kumb. Na. FA. 97/288/01/09 cha tarehe 25.06.2024 kutoka kwa Katibu Mkuu, Ofisi ya 

Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora. Kufuatia kibali hicho 

Mkurugenzi wa halmashauri ya Siha anakaribisha maombi kwa watanzania wenye sifa 

za kujaza nafasi za kazi zifuatazo :- 

 

1.0 DEREVA DARAJA LA II NAFASI (02) 

 

1.1.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari, 

ii. Kuwapeleka Watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi, 

iii. Kufanya matengenezo madogo madogo ya gari, 

iv. Kutunza na kuandika daftari la safari “log book” kwa safari zote, 

v. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali, 

vi. Kufanya usafi wa Gari, 

vii. Kufanya kazi nyingine kadri atakavyoelekezwa na Msimamizi wake. 
 

1.1.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Awe amehitimu kidato cha nne (IV) na kupata Cheti cha Mtihani wa Kidato cha Nne (IV). 

Awe na leseni daraja ‘C’ au “E” ya uendeshaji pamoja na uzoefu wa kuendesha magari 

kwa muda usiopungua mwaka mmoja (1) bila kusababisha ajali, Awe amehudhuria 



mafunzo ya msingi ya Uendeshaji Magari (Basic Driving Course) yanayotolewa na chuo 

cha Mafunzo ya Ufundi Stadi (VETA) au Chuo kingine kinachotambuliwa na Serikali. 

1.1.3  NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi ya Mshahara ni TGS B 

 

1.2  MTENDAJI WA KIJIJI III - NAFASI (15) 

 

1.2.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuwa Afisa masuhuli na Mtendaji Mkuu wa Serikali ya Kijiji 

ii. Kusimamia Ulinzi na Usalama wa raia na mali zao, kuwa mlinzi wa amani na 

msimamizi wa utawala bora katika Kijiji 

iii. Kuratibu na kusimamia upangaji wa utekelezaji wa mipango ya maendeleo 

ya Kijiji  

iv. Katibu wa mikutano na Kamati zote za Halmashauri ya Kijiji 

v. Kutafsiri na kusimamia Sera, Sheria na Taratibu 

vi. Kuandaa taarifa za utekelezaji wa kazi katika eneo la kazi na kuhamasisha 

wananchi katika kuandaa na kutekeleza mikakati ya kuondoa njaa, umaskini 

na kuongeza uzalishaji mali 

vii. Kiongozi wa Wakuu wa Vitengo vya Kitaalam katika Kijiji 

viii. Kusimamia, kukusanya na kuhifadhi kumbukumbu zote na nyaraka za Kijiji 

ix. Mwenyekiti wa kikao cha wataalamu katika Kijiji 

x. Kusimamia utungaji wa sheria ndogo za Kijiji 

xi. Kupokea, kusikiliza na kutatua malalamiko na migogoro ya wananchi 

xii. Atawajibika kwa Mtendaji wa Kata 

1.2.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa mwenye elimu ya kidato cha nne/sita aliyehitimu mafunzo ya Astashahada/Cheti 

(NTA LEVEL 5) katika mojawapo ya fani zifuatazo: Utawala, Sheria, Elimu ya Jamii, 

Usimamizi wa Fedha, Maendeleo ya Jamii na Sayansi ya jamii kutoka chuo cha Serikali za 

Mitaa au chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali. 

 



1.2.3   NGAZI YA MSHAHARA   

Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali – TGS B. 

1.3 MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA II - NAFASI (04) 

 

1.3.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuorodhesha barua zinazoingia masijala kwenye Regista (Incomming 

Correspondence Register) 

ii. Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya Taasisi (Outgoing Correspondence 

Register) 

iii. Kusambaza majalada kwa watendaji (Action Officers) 

iv. Kupokea majalada yanayorudi masijala kutoka kwa watendaji 

v. Kutafuta kumbukumbu/Nyaraka au majalada yanayohitajika na watendaji 

vi. Kurudisha majalada kwenye shubaka/kabati la majalada (Racks/Filling 

Cabinets) au Mahali Pengine yanapohifadhiwa. 

vii. Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani na nje ya Taasisi (File tracking) 

viii. Kutekeleza kazi zote atakazopangiwa na msimamizi wa kazi 

 

1.3.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Awe na Elimu ya kidato cha Nne (Form IV) au cha Sita (Form VI) aliyehitimu mafunzo ya 

Stashahada/Diploma (NTA Level 6) katika fani ya masjala kutoka katika vyuo 

vinavyotambuliwa na Serikali, wenye ujuzi wa compyuta. 

 

1.3.3 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali – TGS C 

 
 



 

 

MASHARTI YA JUMLA 

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri wa kuanzia miaka 18 

na usiozidi miaka 45 isipokuwa kwa wale tu walioko kazini serikalini; 

ii. Waombaji wote waambatishe cheti cha kuzaliwa kilichothibitishwa na 

Mwanasheria/Wakili. 

iii. Waombaji ambao tayari ni watumishi wa Umma na wamejipatia sifa za kuingilia 

katika kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombi ya nafasi za 

kazi kwa waajiri wao na Waajiri wajiridhishe ipasavyo. 

iv. Waombaji waambatanishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed C.V) 

yenye anuwani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya wadhamini 

(referees) watatu wa kuaminika. 

v. Maombi yote yaambatane na vyeti vya taaluma, maelezo, nakala za vyeti 

vilivyothibitishwa na Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya kuzaliwa, Kidato 

cha Nne, Kidato cha Sita kwa wale waliofikia kiwango hicho, na vyeti vya kuhitimu 

mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi husika. 

vi. Testmonials”, “Provisional Results”, “Statement of results”, hati za matokeo ya 

kidato  cha  nne  na  sita  (FORM  IV  AND  FORM  VI  RESULTS  SLIPS) 

HAVITAKUBALIWA 

vii. Waombaji waliosoma nje ya Tanzania wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 

kuidhinishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE). 

viii. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wana kibali cha Katibu Mkuu Kiongozi. 

ix. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika 

Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo katika 

Waraka Na. CCA. 45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010. 

x. Waombaji watakaowasilisha taarifa na sifa za kughushi watachukuliwa hatua za 

kisheria. 

xi. Mwisho wa kutuma maombi ni tarehe 26Julai, 2024. 

 

MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa 

pamoja na vyeti vya elimu, Anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa; 

 



MKURUGENZI MTENDAJI (W), 

HALMASHAURI YA WILAYA YA SIHA, 

S.L.P 129, 

SIHA. 

 

 

Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielectroniki wa Ajira (Recruitment Portal) 

kupitia anuani ifuatayo; https://portal.ajira.go.tz// (Anuani hii pia inapatikana kwenye tovuti 

ya Sekretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu iliyoandikwa ‘Recruitment Portal’) 

 

Limetolewa na:- 

 

 

 

MKURUGENZI MTENDAJI (W), 

HALMASHAURI YA WILAYA YA SIHA, 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 
 
 
 

Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji, 5 BR-Sanya Juu-Elerai, S.L.P 129, 25482 Siha- Kilimanjao. 

Simu: +225(0272)970677 Nukushi: +225(027)2970678 

Baruapepe: ded@sihadc.go.tz Tovuti: www.sihadc.go.tz 
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