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OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA SIHA 

 

 
 

TAARIFA YA MWENYEKITI WA HALMASHAURI MKUTANO WA KAWAIDA 

WA BARAZA LA MADIWANI TAREHE 29/04/2022 KATIKA KIPINDI CHA 

ROBO YA TATU  MWAKA WA FEDHA 2021/2022. 

 Mheshimiwa Mkuu wa Wilaya ya Siha, 

 Mwakilishi Ofisi ya RAS-Mkoa wa Kilimanjaro, 

 Mh. Mwenyekiti wa CCM Wilaya ya Siha, 

 Mhe. Makamu Mwenyekiti Halmashhauri ya Siha 

 Waheshimiwa Madiwani, 

 Ndugu Mkurugenzi  Mtendaji Halmashauri ya Siha (Katibu wa Baraza), 

 Wah Viongozi wa Madhehebu ya  Dini, 

 Wageni Waalikwa, 

 Ndugu Wataalamu, 

 Waandishi wa Habari, 

 Wananchi wa Wilaya ya Siha, 

 Mabibi na Mabwana, 
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Nawasalimu wote kwa jina la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,napenda 

kumshukuru Mungu tena kwa Baraka zake za kutufikisha tena kipindi hiki 

cha robo ya tatu ya mwaka wa Fedha 2021/2022 huku tukiwa wazima wa 

afya njema. Kabla sijaendelea na taarifa yangu naomba tusimame kwa 

Dakika moja ili kuwakumbuka watumishi wawili na wananchi wote wa 

Wilaya ya Siha waliotangulia mbele za haki katika kipindi cha mwezi Januari 

hadi Machi 2022 MUNGU AWAWEKE MAHALI PEMA PEPONI AMINI. 

 Baada ya sala hiyo fupi napenda kuchukua nafasi hii adhimu na  ya 

kipekee  mbele ya baraza tukufu la Wah Madiwani Halmashauri ya Wilaya 

ya Siha leo tarehe 29/04/2022 kutoa shukrani za dhati kwa Serikali 

yetu tukufu  ya awamu ya Sita  inaongozwa na mhe.SAMIA SULUHU 

HASSAN Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa jinsi anavyofanya 

juhudi kubwa kuhakikisha kuwa Wananchi wa Tanzania wanapata 

maendeleo. 

Vile vile napenda kukishukuru Chama changu cha Mapinduzi (CCM) kwa 

jinsi kinavyoendelea kusimamia Serikali iliyopo madarakani na kuhakikisha 

kuwa wananchi wanapata huduma stahiki tena kwa haraka katika maeneo 

yote ya Wilaya ya Siha.  
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Aidha, napenda pia kuwashukuru Wah. Madiwani wote wa Halmashauri 

ya Siha kwa ushirikiano wenu wa dhati na jinsi mnavyoshiriki katika 

kuhamasisha shughuli za maendeleo katika Kata. 

Napenda kuwashukuru Wananchi,Viongozi na Watumishi wote katika 

Halmashauri ya Wilaya ya Siha kwa jinsi mnavyoendelea kuunga mkono 

juhudi za Rais wetu mama Samia Suluhu Hassan za Kuhakikisha kuwa 

Tanzania inabadilika na kupata maendeleo ya kweli kwa kila mmoja wetu 

kushiriki katika ujenzi wa uchumi kwa kipato cha Familia na Taifa kwa 

ujumla.   

Wah. Madiwani ,  na Ndugu  Wananchi, 

 Kama mnavyojua katika kipindi cha robo ya tatu   Serikali yetu ya awamu 

ya Sita chini ya Rais wetu mpendwa mhe. SAMIA SULUHU HASSAN 

imeendelea kumimina fedha nyingi za maendeleo  katika Halmashauri yetu 

ambapo katika robo hii ya tatu tumepokea shilingi milioni 800 kwa ajili ya 

Hospital yetu ya Wilaya ya Siha pamoja na shilingi milioni 150 kwa ajili ya 

Zahanati za Messe,Mwangaza na Embukoi Hii ikiwa kila Zahanati 

imepata milioni 50. Sisi kama Madiwani tunamshukuru pia Mbunge wetu 

wa Jimbo la Siha ambaye pia ni Naibu Waziri wa Afya kwa jinsi 
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anavyoendelea kutuwakilisha vema katika Bunge na kuhakikisha kuwa 

Serikali inaendelea kuleta fedha nyingi za Miradi ya maendeleo.  

Pamoja na Serikali kuleta fedha nyingi za maendeleo napenda kumpongeza 

Mkurugenzi Mtendaji na Wataalam wake kwa usimamizi mzuri wa fedha 

katika kutekeleza miradi bora na imara  ya maendeleo ila naomba 

tuendelee hivyo hivyo na kamwe tusilewe sifa nyingi tunazopewa na 

Viongozi wa Chama Cha Mapinduzi Mkoa wa Siha kuonekana kuwa na 

miradi bora na imara ya maendeleo. MAMA SAMIA HOYEEEEEEEEE 

 Wah. Madiwani ,  na Ndugu  Wananchi, 

Katika taarifa yangu kwa kipindi cha Robo ya Tatu yapo mambo muhimu 

nimeona niyazungumzie kama sehemu ya kusisitiza katika kipindi hiki kabla 

ya kumaliza mwaka wa fedha 2021/2022. Miongoni mwa masuala 

machache  yaliyopo katika taarifa yangu ni pamoja na suala la Ukusanyaji 

wa Mapato ya Ndani ya Halmashauri,Kilimo,Uwajibikaji na Maadili 

kwa jamii ,Utekelezaji wa Miradi ya maendeleo Utunzaji wa 

Mazingira. 
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A. UKUSANYAJI WA MAPATO 

Waheshimiwa Madiwani, Ndugu Wananchi 

Napenda kuendelea kuhimiza Wataalam wetu kuendelea kufanya kazi kwa  

bidii zaidi ya ukusanyaji wa Mapato ya Ndani ya Halmashauri kama msingi 

wa uendeshaji wa Halmashauri pamoja na uboreshaji wa utoaji wa huduma 

bora kwa Wanachi wetu ,Wah Madiwani wote mtakuwa mashahidi kuwa 

Halmashauri yetu imekuwa ikitoa fedha nyingi za kukamilisha miradi ya 

maendeleo kama sehemu ya kuunga mkono juhudi za Wananchi pale 

wanaposhindwa kukamilisha miradi mbalimbali waliyoanzisha mfano mzuri 

ni Ukamilishwaji wa Zahanati ya Messe,ujenzi wa vyoo Loiwang,Shule ya 

Msingi Neema na Maeneo mengine mengi katika Halmashauri yetu. 

Napenda kuwajulisha Wah. Madiwani na Wananchi wa Halmashauri ya Siha 

kuwa katika kipindi cha robo ya Tatu Halmashauri yetu imetumia zaidi ya 

shilingi milioni 145 ya makusanyo yake ya ndani katika kutekeleza miradi 

mbalimbali ya maendeleo ndani ya Wilaya ya Siha.  

Ni ukweli usiopingika kuwa kama tusingekuwa na ukusanyaji mzuri wa 

mapato ya ndani ya Halmashauri mambo haya mazuri ya maendeleo 
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tusingeweza kuyafanikisha kwa kiwango cha juu kama tulivyofanya na 

hivyo natoa rai kwa Wah. Madiwani wote kuendelea kubuni vyanzo vipya 

vya mapato na kusimamia vema fedha zote zinazokusanywa kutumika 

vizuri kwa manufaa ya wananchi wa Wilaya ya Siha na Watanzania kwa 

ujumla wake. Nimepata taarifa ya ukusanyaji wa mapato hadi kipindi cha 

robo ya tatu kuwa ukusanyaji wa mapato ya ndani umefikia  shilingi Bilioni 

1.3 sawa na asilimia 90.1 ya lengo  jambo ambalo ni zuri na lina afya 

njema kwa Halmashauri yetu, naomba tumpongeze kwa dhati Mkurugenzi 

Mtendaji, CMT pamoja na wataalam wa Halmashauri kwa ujumla kwa kazi 

nzuri waliyoifanya, naomba kuwapongeza sana tena Halmashauri yetu   

pamoja na changamoto nyingi tulizopitia za ukame katika maeneo mengi 

ya Wilaya yetu yaliyosababisha kukosa mavuno ya msimu wa vuli na hivyo 

kukosekana kwa mazao. 

Naomba kutoa wito wa usimamizi na ufuatiliaji zaidi wa mapato katika 

stendi yetu ya KIA kwani mimi na baraza la Madiwani tunaliona eneo hili 

kama eneo la kimkakati na kama chanjo muhimu na cha kudumu katika  

mapato ya ndani ya Halmashauri  
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Naomba kutoa msimamo wa baraza kuwa,Sisi kama baraza la Madiwani 

katika Halmashauri ya Siha hatutakuwa na mzaha au kupepesa macho kwa 

mtumishi yeyote atakayebainika kuhujumu na kutumia fedha za Serikali 

kwa maslahi yake binafsi,Tumeona tuseme haya mapema ili baadaye 

wakati wa utekelezaji tusilaumiane. 

Aidha, katika kipindi cha robo ya tatu Januari hadi Machi 2022 Halmashauri 

yetu imetoa mikopo kwa vikundi vya Wanawake,Vijana na Watu wenye 

ulemavu yenye thamani ya shilingi milioni 97 kwa mchanganuo ufuatao:- 

Vikundi vya Wanawake shilingi milioni 63.68,Vikundi vya Vijana 

shilingi milioni 23.06 na Vikundi vya Watu wenye ulemavu shilingi 

milioni 10.97  

Wah. Madiwani na Ndugu Wananchi 

 Kwenye fedha za miradi ya maendeleo naomba kutoa shukrani za dhati 

kwa mhe. Godwin Mollel Mbunge wa jimbo la Siha na Naibu Waziri wa afya 

kwa jitihada zake kubwa za kutuwakilisha vema na kuhakikisha 

Halmashauri yetu inapata fedha za maendeleo. Sisi kama baraza la 

madiwani tunaahidi kuendelea kushirikiana naye bega kwa bega katika 

maendeleo ya Wilaya ya Siha. Napenda kutoa shukrani za dhati kwa 
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Serikali yetu ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa jinsi inavyotupatia 

fedha  nyingi za kutekeleza miradi ya maendeleo .  

Waheshimiwa Madiwani,Ndugu Wananchi 

B.  KILIMO. Napenda kumshukuru Mungu kwa Neema ya Mvua za masika  

tuliyoipata hivi karibu katika maeneo mengi ya Wilaya yetu japo hadi 

sasa bado tunayo baadhi ya maeneo katika Wilaya yetu yanapata mvua 

chache sana na mengine hayajapata mvua kabisa.  Kwa hali hii naomba 

kutoa wito kwa wananchi wetu kuendelea kusikiliza ushauri wa 

wataalam wa kilimo pamoja na kubadilika na kuanza kuotesha mazao 

yanayostahimili ukame kama vile alizeti,mtama na mihogo japo kwa 

baadhi ya wananchi wetu hawajazoea mazao hayo.  

Vilevile, napenda kuwaomba wananchi wetu katika Halmashauri ya Wilaya 

ya Siha kutumia vizuri chakula kilichopo hadi hapo msimu utakapomalizika 

na  wataalam wetu watakapoweze kufanya tathmini na kujua hali ya 

chakula katika maeneo yote ya Wilaya yetu. Naomba wale waliopata mvua 

katika maeneo yao basi watumie mvua hizo vizuri katika kuhakikisha kuwa 

wanapata mazao bora na kuboresha hali ya kipato katika Familia ,Wilaya 

na Taifa kwa ujumla.  
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Waheshimiwa  Madiwani na ndg Wananchi; 

C.  UWAJIBIKAJI NA MAADILI 

Wah. Madiwani na Wananchi wa Wilaya ya Siha naomba kuwaomba na 

kuwataka Watumishi wa Serikali katika Halmashauri yetu kuendelea 

kuchapa kazi ya kutoa huduma bora kwa Wananchi wetu kwa kutumia 

taaluma zao walizoajiriwa nazo na kwa upande wetu sisi Madiwani wa 

Halmashauri ya Siha tutawapa ushirikiano wa kila hali ili kufanikisha 

malengo ya Serikali ya awamu ya Sita.  

Kipekee napenda kuwapongeza na kuwashukuru Watumishi wa 

Halmashauri yetu kweli wanajitahidi kufanya kazi na kutoa huduma bora 

kwa wananchi na hata kama kuna malalamiko basi ni  kwa baadhi ya 

maeneo machache tu.  

Kuhusu matukio mbalimbali  yakusikitisha ya mauaji  ya watoto wadogo 

wawili yaliyotea hivi karibuni katika Kata ya Songu na Makiwaru naomba 

kutoa wito kwa viongozi wetu wa madhehebu ya dini ,viongozi wa Kisiasa 

pamoja na wazazi na walezi kuendelea kusisitiza  watu kuishi kwa maadili 

mema katika jamii. Jambo hili ni jambo kubwa kwetu lakini najua vyombo 

husika vinavyosimamia usalama vinafanya kazi zao na sisi kama raia 
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ambao ni walinzi wa usalama namba moja tunatakiwa kutunza usalama 

wetu na kuwafichua wale wote wanaonekana kwenda kinyume na 

mila,desturi na tamaduni zetu. 

D.  UTUNZAJI WA MAZINGIRA 

Wah. Madiwani,Wananchi na Waandishi wa Habari 

Napenda pia kuwaomba Wananchi katika Halmashauri ya Wilaya ya  Siha 

kuwa, kutokana na mabadiliko ya Tabia Nchi tunayoiona sasa ambayo 

wataalam wengi duniani wanasema imetokana na shughuli za kibinadamu 

hususani uharibifu wa mazingira unaotokana na ukataji wa miti pamoja na 

ukuaji wa viwanda vikubwa katika mataifa yaliyoendelea. Naomba kutoa 

wito kwa wananchi wetu kuotesha miti walau 5 kila mwaka kwa kila kaya 

kwani kwa sasa tunazo taasisi nyingi zinatoa miti bure kwa Wananchi 

ziliwemo TFS, FRORESTA na Kikundi cha MATONYOK kilichopo Kata 

ya Livishi kijiji cha Samaki . Pia naomba Halmashauri yetu kutumia vema 

bustani yetu ya kitalu cha  miti iliyopo Kata ya Nasai na kuhakikisha kuwa 

Halmashauri inatenga bajeti ya kutosha kila mwaka katika kuzalisha  miche 

ya miti ya kutosha na  kugawa bure kwa Taasisi zinazosimamiwa na 
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Halmashauri na kwa Wananchi wetu kama ilivyokuwa hapo miaka 

michache iliyopita. 

 Napenda kusema usemi uliosemwa na mhifadhi wa misitu tarehe 

26.4.2022 katika sherehe za miaka 58 ya Muungano pale Hospital ya 

Wilaya ya Siha kuwa “MITI INAWEZA KUWEPO BILA SISI 

BINADAMU,LAKINI HAKUNA UHAI KAMA HAKUNA MITI “. 

 Naomba kama inawezekana basi tuanzishe mashindano ya kila Kata ya 

upandaji miti na utunzaji wa mazingira kwa wananchi wetu kwa kila mwaka 

na matokeo ya kila mwaka yatolewe kwa kutajwa kata ya kwanza hadi ya 

mwisho na zawadi mbalimbali kutolewa kwa mshindi.  

Wazo hili naomba kuliacha kwa Mkurugenzi na Timu yake  walifanyie kazi 

na kuleta mrejesho katika vikao na mikutano mbalimbali kwa utekelezaji. 

Mwisho kabla ya kumaliza taarifa yangu napenda nitoe shukrani za dhati 

kwa wafuatao:-  

i)Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania chini ya mhe. Samia 

Suluhu Hassan Rais Mzalendo Mbunifu na Mchapakazi no moja 
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ii)Naibu Waziri wa afya na Mbunge wetu wa jimbo la Siha mhe. Dkt. 

Godwin Mollel kwa jitihada zake kubwa za kufuatilia na kuhakikisha 

Serikali inatupatia  fedha za miradi ya maendeleo katika Wilaya yetu. 

iii)Mhe. Thomas Apson Mkuu wetu wa Wilaya ya Siha kwa namna 

anavyosimamia shughuli za Serikali hususani katika ulinzi na amani pamoja 

na kusikiliza na  kutatua kero mbalimbali za wananchi katika Wilaya yetu 

iv)Viongozi wa Chama cha Mapinduzi ngazi ya Wilaya ,Kata na ngazi za 

chini waliongozwa na Mhe. Wilfred Mosi(Baba Lao) kwa namna 

wanavyosimamia utekelezaji wa ilani ya uchaguzi ya CCM 2020-2025 

wah Madiwani ,ndugu Wananchi 

Mwisho kabisa ,Napenda kuwashukuru kwa namna ya pekee wananchi 

wangu wa Kata ya Karansi kwa jinsi wanavyoendelea kuniamini na 

kuniombea afya njema katika nafasi yangu ya Udiwani,Napenda 

kuwaambia kuwa sintawaangusha. 

 Vilevile nawashukuru tena Wah. Madiwani wenzangu pamoja na 

Watumishi wa Serikali katika Halmashauri ya Siha kwa jinsi mnavyochapa 

kazi kwa kujituma,naomba ushirikiano uliopo uendelee daima siku zote kwa 
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maendeleo ya Wananchi wa Wilaya ya Siha. Nawashukuru pia Wananchi na 

Wakazi wa Siha kwa usikivu wenu mkubwa mlionesha tangu mwanzo wa 

taarifa yangu hadi sasa ninapohitinisha taarifa yangu, naomba usikivu na 

utulivu huu uendelee hadi mwisho wa Mkutano wetu. 

Mungu ibariki Tanzania,Mungu ibariki   Wilaya yetu ya Siha 

Asanteni sana kwa kunisikiliza 

Imetolewa na: 

Mhe. Duncan B. Urassa 

Mwenyekiti wa Halmashauri (W) 

SIHA 


