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Malori 

Mawili mapya hapo juu yaliyonunuliwa na Halmashauri ya Wilaya ya Siha kwa kutumia  mapato ya ndani ya 

Halmashauri ya Wilaya ya Siha 

MILIONI 230 ZA MAPATO YA NDANI ZANUNUA MALORI MAWILI 

Mwenyekiti wa Halmashauri ya 
Wilaya ya Siha Mhe. Duncan 

Urassa kwa niaba ya baraza la 
Madiwani Halmashauri ya Wilaya 
ya Siha amezindua na kukabidhi 

malori mawili mapya 
yaliyonunuliwa na Halmashauri ya 
Siha kupitia fedha za Mapato ya 

ndani kiasi cha shilingi milioni 230.  

Uzinduzi huo umefanyika Makao 
makuu ya Halmashauri ya Wilaya 

ya Siha tarehe 26/05/2023 na 
kushuhudiwa na watumishi wa 

Serikali waliopo makao makuu ya  
Halmashauri ya Wilaya ya Siha. 

Akiongea katika tukio hilo Mhe. 

Duncan Urassa ametoa wito kwa 

watumishi wa Halmashauri ya siha 
kuhakikisha kuwa magari hayo 

yanatumika katika shughuli za 
maendeleo za Serikali tu na siyo 
kufanya kazi za watu binafsi.  

“Napenda kutoa onyo kwa 
madereva wa Halmashauri ya Siha 
kamwe msidhubutu kutumia 

magari haya vibaya hususani 
katika matumizi binafsi kwani sisi 
kama Waheshimiwa Madiwani 

ambao ni wasimamizi wa 
Halmashauri hatutasita 

kuwachukulia hatua za kinidhamu”  

Nawashukuru sana Baraza la 
Madiwani wenzangu kwa kuniunga 

mkono katika maamuzi ya 

kununua magari ya kufanya kazi za 
maendeleo ambapo niliamua 

kuacha kununua gari la Mwenyekiti 
na Mkurugenzi na kuelekeza fedha 
kiasi cha shilingi milioni 230 za 

mapato ya ndani zitumike kununua 
malori mawili. 

Mkurugenzi Mtendaji wa 

Halmashauri ya Wilaya ya Siha 
ndugu Upendo Mangali amesema 
kuwa atahakikisha kuwa malori 

hayo yaliyokabidhiwa Divisheni ya 
ujenzi yanasimamiwa na kutunzwa 

vyema ili yatimize malengo 
yaliyokusudiwa na Halmashauri ya 
Wilaya ya Siha



 

Mkurungenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya  ya Siha 5-BR Elerai- Sanya Juu S.L.P 129,25482 siha Simu Na 
+027-2970677, Nukushi +027-2970677 Barua Pepe: ded@sihadc.go.tz, Tovuti: www.sihadc.go.tz 

 

 

Mhe.Duncan Urassa(pili kushoto) Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha  akiwa na Mkurugenzi Mtendaji wa 
Halmashauri ya Wilaya ya Siha Pendo Mangali (tatu kulia)  tarehe 26 /5/2023 akizindua malori mawili   makao makuu ya 

Halmashauri. 

 

                                                                      ……. KAZI IENDELEE….. 
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UJENZI WA KITUO CHA AFYA OLKOLILI 

 

Ujenzi wa Kituo cha Afya Olkolili Kata ya Olkolili unaendelea  kwa fedha za tozo ya simu 

kutoka Serikali ya awamu ya Sita jumla ya shilingi milioni 500 zinazojumuisha jengo la 

wagonjwa wa Nje(OPD),maabara,insinreta/kichomea taka,jengo la kufulia pamoja na jengo la 

mama na mtoto na upasuaji. 
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UJENZI WA BARABARA YA LAMI SANYA JUU-NAIBILI-KIA 

Kamati ya Siasa ya Chama Cha Mapinduzi Wilaya ya Siha wakiwa na Mkuu wa Wilaya ya Siha 

Mhe.Dkt.Christopher Timbuka (mbele pichani juu) wakikagua maendeleo ya ujenzi wa 

Barabara ya lami kutoka Sanya Juu-Naibili hadi Kia unaoendelea kwa awamu kwa fedha 

kutoka Serikali Kuu 

  

NB Barabara hii pia itawekewa jiwe la Msingi na Mwenge wa Uhuru unaotarajiwa kupokelewa 

katika Wilaya ya Siha tarehe 26/6/2023 
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KUTEMBELEA NA KUKAGUA MIRADI YA MAENDELEO 

 

 

Kamati ya Fedha 

Uongozi na Mipango 

wakiongozwa na 

Mwenyekiti wa 

Halmashauri Mhe. 

Duncan Urassa  hivi 

karibuni wakagua 

mradi wa ujenzi wa 

miundombinu katika 

Hospitali ya Wilaya 

ya Siha. 

 

 

Mwenyekiti wa 

Halmashauri ya Wilaya 

ya Siha Mhe. Duncan 

Urassa (katikati mbele) 

akipokea taarifa ya 

ujenzi wa madarasa 

katika shule ya 

Sekondari Sikirari Kata 

ya Donyomurwa. 

Kamati ya fedha 

ilitembelea na 

kuridhishwa na kazi ya 

ujenzi iliyofanyika.  
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DARAJA LA MAWE KATIKA KIJIJI CHA NGUMBARU KATA YA SONGU 

 

  

Halmashauri ya Wilaya ya Siha Mkoa wa Kilimanjaro imeanza kutumia Tekinolojia mpya ya ujenzi wa Madaraja kwa 

kutumia mawe kwani madaraja haya  yanatumia gharama nafuu, ni imara na yanadumu kwa muda mrefu 
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UJENZI WA ZAHANATI YA NAIBILI KATA YA MAKIWARU 

 

  

Ujenzi wa Zahanati ya Naibili unaendelea kwa gharama ya shilingi milioni 271  fedha za “Global Funds” ,majengo 

yanayojengwa ni nyumba ya watumishi 2-1,Jengo la wagonjwa  wa  nje  na Maabara 

Pia kamati ya siasa ya Wilaya ya Siha imetembelea ujenzi huu tarehe 24/5/2023 na kuridhishwa na kasi ya ujenzi 

inayoendelea  



 

Mkurungenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya  ya Siha 5-BR Elerai- Sanya Juu S.L.P 129,25482 siha Simu Na 
+027-2970677, Nukushi +027-2970677 Barua Pepe: ded@sihadc.go.tz, Tovuti: www.sihadc.go.tz 

UBORESHAJI WA MIUNDOMBINU YA BARABARA KATIKA KATA YA KASHASHI 

 

Ujenzi wa Barabara ya Muro-Nkwamariko-Naweru Kata ya Kashashi umekuwa na manufaa makubwa kwa 

shughuli za kiuchumi kwa Wananchi,ujenzi huu mkubwa umefanywa na Serikali ya awamu ya Sita na  

umekamilika hivi karibuni 
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UJENZI WA SHULE MPYA YA SEKONDARI KATIKA KATA YA BIRIRI 

 

Ujenzi wa shule mpya  ya Sekondari katika Kata ya Biriri unaendelea na hadi sasa ujenzi huu umeshatumia 

kiasi cha shilingi milioni 470 fedha kutoka Serikali Kuu. Ujenzi unajumuisha madarasa 8, maabara 3, jengo la 

Utawala ,chumba cha Kompyuta na matundu 30  ya vyoo vya Wanafunzi na walimu. 
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UJENZI WA MADARASA MAPYA 5 KATIKA SHULE YA MSINGI KISHISHA KATA YA IVAENY 

 

Diwani wa Kata ya Ivaeny Mhe.Elinisaa  Kileo(kwanza kushoto hapo juu)  kwa niaba ya 

Wananchi akitoa shukurani kwa ujenzi wa madarasa uliofanyika katika shule ya Msingi Kishisha 

 

  

Kamati ya Siasa ya Chama cha Mapinduzi (CCM) Wilaya ya Siha tarehe 23/5/2023 imetembelea na kukagua 

ujenzi wa madarasa mawili mapya yaliyojengwa na mapato ya ndani ya Halmashauri  ya Wilaya ya Siha na 
kuridhishwa na kazi iliyofanyika. 
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UJENZI WA MADARASA KATIKA SHULE YA MSINGI LEMOSHO KATA YA NDUMETI 

 

 

Ujenzi wa Madarasa matano na matundu matatu ya vyoo  unaendelea shuleni hapo kwa kiasi cha 

fedha milioni 131.3 fedha kutoka Serikali Kuu 
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MIUNDOMBINU KATIKA SHULE YA SEKONDARI  DAHANI KATA YA LIVISHI 

 

  

Maabaraza  za kisasa  katika shule ya Sekondari Dahani Kata ya Livishi Wilaya ya  Siha Mkoa wa Kilimanjaro 
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UJENZI WA BARABARA YA LAMI KWA DC-MAGADINI-KARANSI -KIA 

 

 

Ujenzi  wa barabara hii ya lami  unaendelea kwa fedha kutoka Serikali ya awamu ya Sita inayoongozwa na Mhe.Dkt. 
Samia Suluhu Hassan Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania  
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MICHEZO NA BURUDANI 

Wanafunzi wa shule za msingi Wilaya ya Siha wakiwa katika picha ya pamoja na Mwewnyekiti wa Halmashauri 

na Mkurugenzi  Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha mara baada ya kukabidhi vikombe vya ushindi wa 

michezo ya umitashunta Mkoa wa Kilimanjaro 

Siha yang’ara michezo ya umitashunta mkoa wa Kilimanjaro  

Halmashauri ya Wilaya ya Siha 

Mkoa wa Kilimanjaro imeendelea 

kufanya vizuri katika michezo ya 

UMITASHUNTA kwa shule za 

msingi ngazi ya Mkoa wa 

Kilimanjaro yaliyomalizika hivi 

karibuni. 

Akipokea  zawadi mbalimbali za 

Wanafunzi wa shule za msingi 

zilizopatika katika mashindano ya 

Kimkoa, Mwenyekiti wa 

Halmashauri ya Wilaya ya Siha 

Mhe. Duncan Urassa 

amemshukuru Mkurugenzi 

Mtendaji wa Halmashauri ya 

Wilaya ya Siha kwa kuwaandaa 

vema wanamichezo hao hadi 

kuleta sifa kubwa kwa 

Halmashauri ya Siha. 

“Kwa niaba ya Baraza la 

Madiwani wa Halmashauri ya 

Wilaya ya Siha napenda 

kuwapongeza wanamichezo wetu 

wa shule za Msingi katika 

Halmashauri yetu kwa jinsi 

mlivyopambana na kupata 

makombe haya manne ambayo 

yametupatia heshima kubwa” 

alisema Duncan Urassa.  

Akitoa taarifa fupi ya michezo 

kabla ya kukabidhi vikombe kwa 

Mwenyekiti wa Halmashauri  

Afisa Utamaduni na Michezo 

mwalimu Anselm Hamaro 

amesema kuwa wamepata zawadi 

ya vikombe katika michezo ya 

mpira wa wavu mshindi wa tatu 

Kimkoa,mpira wa miguu 

wasichana mshindi wa pili,Riadha 

mshindi wa kwanza na michezo ya  

fani za ndani mshindi wa kwanza 

kimkoa.  

Ameeleza kuwa katika 

mashindano hayo ya umitashunta 

ngazi ya Mkoa Wanafunzi 

wanamichezo wa Halmashauri ya 

Wilaya ya Siha wapatao 11 

wamechaguliwa kuwakilisha Mkoa 

wa Kilimanjaro ngazi ya Taifa.
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Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya 

ya Siha Mhe. Duncan Urassa  akiwa 

na Mkurugenzi Mtendaji ndugu Pendo 

Mangali tarehe 26/5/2023 wakipokea 

kombe la ushindi wa kwanza katika 

mchezo wa riadha ngazi ya Mkoa wa 

Kilimanjaro  

 

 

 

 

 

Wawakilishi wa wanafunzi wanamichezo Wilaya ya Siha wakiwa katika Makao Makuu ya 

Halmashauri ya Wilaya ya Siha wakiwa na makombe manne waliyoyapata katika mashindano ya 

UMITASHUNTA ngazi ya Mkoa wa Kilimanjaro 
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