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Dkt. Mollel Naibu Waziri wa Afya na Mbunge wa Jimbo la Siha akitembelea Hospital ya Magonjwa ambukizi 

Kibong'oto tarehe 20/4/2023  

Dkt.Mollel apongeza huduma bora Hospital ya Magonjwa ambukizi Kibong’oto 

Naibu Waziri wa Afya na 

Mbunge wa Jimbo la Siha 

Mhe.Dkt.Godwin Mollel 

ametembelea na kufurahishwa 

na huduma bora zinazotolewa 

na Hospitali ya Taifa ya 

Magonjwa ambukizi Kibong’oto. 

Pongezi hizo amezitoa hivi 

karibuni alipofika  Hospitalini 

hapo na kujionea jinsi Hospital 

hiyo ilivyoboresha 

miundombinu ya majengo kwa 

kutumia mapato ya ndani ya 

Hospitali. 

“Kweli nimefurahi sana kwa 

huduma bora mnazozitoa hapa 

pamoja na matumizi bora ya 

fedha za mapato ya Hospitali 

mnavyotumia vizuri katika 

uboreshaji wa miundombinu” 

alisema na kuongeza Dkt. 

Mollel. 

Alieleza kuwa Serikali ya Rais 

Samia imejenga Maabara ya 

Kisasa pamoja na kuweka vifaa 

vya kisasa katika maabara hiyo 

kubwa hapa Tanzania yenye 

thamani ya zaidi ya shilingi 

Bilioni 22. 

Mkurugenzi wa Hospitali ya 

Magonjwa ambukizi Kibongoto 

Daktari  Leonard  Subi alisema 

kuwa Maabara iliyojengwa ni 

maabara ya kisasa na   kubwa 

hapa Nchini  itakayokuwa na 

uwezo wa kufanya uchunguzi 

wa magonjwa mbalimbali hapa 

duniania.
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Dkt. Mollel Naibu Waziri wa Afya na Mbunge wa Jimbo la Siha (kulia)  akiwa na Ndugu Penddo Mangali 

(kushoto) Mkurugenzi Mtendaji Halmashauri ya Wilaya ya Siha mara baada ya kuweka jiwe la msingi 

Munge wafurahia ujenzi wa shule mpya ya Msingi

Wananchi wa Kijiji cha 

Munge Kata ya Donyomurwa 

Wilaya ya Siha 

wamemshukuru Dkt. Godwin 

Mollel  Naibu Waziri wa Afya 

na Mbunge wa Jimbo la Siha  

kwa kujenga shule mpya ya 

Msingi katika Kijiji cha 

Munge.  

 Shukurani za Wananchi 

zimetolewa na Diwani wa 

Kata ya Donyomurwa Mhe. 

Nsonuu Lwite Ndossi shuleni 

hapo tarehe 20/04/2023 

wakati Mhe.Dkt. Mollel 

alipofika kuweka jiwe la 

msingi la shule hiyo 

iliyojengwa na Serikali na 

kukamilika. 

Kabla ya kuweka jiwe la 

Msingi Mkurugenzi Mtendaji 

wa Halmashauri ya Wilaya ya 

Siha ndugu Pendo Mangali 

alitoa taarifa na kueleza 

kuwa shule hiyo imejengwa 

kwa gharama ya shilingi 

milioni 250 fedha kutoka 

Serikali ya awamu ya Sita na 

jumla ya madarasa 

9,matundu 30 ya vyoo na 

ofisi za walimu 3 

yamekamilika. 

Alieleza kuwa kujengwa kwa 

shule hiyo kumesaidia 

kupunguza watoto kutembea  

umbali mrefu wa zaidi ya 

kilomita 7 kwenda kusoma 

katika shule za vijiji vya 

jirani. 

 Akiweka jiwe la Msingi 

katika shule hiyo Mhe. 

Dkt.Mollel amesema kuwa 

ataendelea kuwatumikia kwa 

moyo wananchi wa Kata hiyo 

na Wilaya ya Siha kwa 

ujumla.
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Mkuu wa Wilaya ya Siha Mhe. Dkt. Christopher Timbuka (kushoto) akishiriki zoezi la 

kupanda miti  tarehe 24 Aprili,2023 katika eneo la Polisi Sanya Juu 

 

WILAYA YA SIHA KUPANDA MITI MILIONI 1.5 KILA MWAKA 

Wilaya ya Siha Mkoa wa 

Kilimanjaro imeweka mpango 

wa kupanda miti zaidi ya 

Milioni 1.5 kila mwaka  kwa 

lengo la kutunza  na 

kuhifadhi mazingira. 

Kauli hiyo imetolewa  hivi 

karibuni na Mkuu wa Wilaya 

ya Siha Mhe.Dkt. Christopher 

Timbuka wakati akishiriki 

zoezi la kupanda miti kwa 

kushirikiana na Wananchi 

pamoja na  Watumishi wa 

Umma katika Kata za Sanya 

Juu na Gararagua. 

Katika zoezi hilo Mkuu wa 

Wilaya ya Siha ametoa wito 

kwa kila mwananchi 

kuhakikisha kuwa anapanda 

miti katika eneo lake 

analoishi na Taasisi zote za 

Umma na binafsi zikiwemo 

shule,Makanisa,Misikiti,mash

amba makubwa,vyama vya 

ushirika  kuhakikisha kuwa 

maeneo yao  miti inapandwa 

na kutunzwa. 

”Hata kama wewe unakaa 

katika nyumba ya kupanga 

pamoja na wale wanaofanya 

kumbukumbu ya siku ya 

kuzaliwa hakikisheni kuwa 

mnapanda miti kama ishara 

ya kumbukumbu muhimu” 

alisema Dkt.Timbuka Mkuu 

wa Wilaya ya Siha. 

Pia Mkuu wa Wilaya ametoa 

wito kwa Viongozi wote 

kuanzia ngazi ya Wilaya hadi 

Kitongoji wahakikishe kuwa 

miti inayopandwa inatunzwa 

kwa kumwagiliwa maji 

wakati wa ukame na kuzuia 

mifugo isiharibu miti hiyo. 
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Mhe.Duncan Urassa Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha akishiriki  zoezi la kupanda miti katika 

Wilaya ya Siha ili kuboresha na kutunza mazingira 

 

Mkurugenzi Mtendaji Halmashauri ya Wilaya ya Siha ndugu Pendo Mangali akipanda miti  hivi karibuni 

katika Kata ya Sanya Juu Tarafa ya Siha kati 
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Ujenzi wa Madarasa 5 shule ya Msingi Kyengia Kata ya Kashashi umekamilika kwa gharama ya 

shilingi milioni 100  fedha kutoka Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, kwa sasa ujenzi 

wa madarasa mengine matatu unaendelea kwa gharama ya shilingi milioni 60 
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Mhe. Dkt. Christopher Timbuka Mkuu wa Wilaya ya Siha Mkoa wa Kilimanjaro akiwa Redio Boma FM 
tarehe 25 Aprili,2023  akielezea mafanikio ya Wilaya ya Siha  katika kipindi cha miaka 59 ya Muungano wa 

Tanganyika na Zanzibar. 

 

Diwani wa Kata ya Livishi Mhe. Lucas Nkini (kulia) akiwa na Diwani wa Kata ya Kirua Mhe. Samwel Mmari (kushoto) wakiwa 

katika kituo cha Redio Boma FM tarehe 19 Aprili,2023 na kuelezea mafanikio ya Kata zao katika kipindi cha miaka 2 ya Uongozi 

wa Rais Samia Suluhu 
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Bodi ya Afya Hospitali ya Wilaya ya Siha  na Kamati ya huduma za Afya Wilaya ya Siha 
wakiwa katika picha ya pamoja na Mkuu wa Wilaya ya Siha Mhe Dkt. Christopher Timbuka 
(katikati mbele) kushoto kwa Mkuu wa Wilaya ni Ndugu Pendo Mangali Mkurugenzi 
Mtendaji Halmashauri ya Wilaya ya Siha 
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Mkuu wa Wilaya ya Siha Mhe.Dkt. Christopher Timbuka akiangalia uharibifu uliosababishwa na maji ya mvua kubwa 

iliyonyesha  na kuharibu  daraja  Kijiji cha Sinai kata ya Ormelili tarehe  25 Aprili,2023 

 

 

 

 

Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya 

Siha Mhe. Duncan Urassa (aliyevaa shuka)  

tarehe 04 Mei,2023 akiwaongoza Wajumbe 

wa Kamati ya Fedha Uongozi na Mipango 

pamoja na Wataalam wa Halmashauri ya 

Wilaya ya Siha katika kukagua maendeleo ya 

ujenzi katika Hospitali ya Wilaya ya Siha  
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Kamati ya Fedha Uongozi na 

Mipango Halmashauri ya 

Wilaya ya Siha ikiongozwa na 

Mwenyekiti wa Halmashauri 

Mhe. Duncan Urassa tarehe 

4/5/2023 watembelea 

kikundi cha Wanawake 

Changamkeni kilichopo kijiji 

cha Fuka  Kata  ya Kirua na 

kujionea shughuli za 

uzalishaji ikiwemo 

Sabuni,ufugaji wa kuku 

,mapambo na mapishi  

 

 

 

 

 

 

 

Wananchi wa Kijiji cha Matadi 

Kata ya Ndumeti wajitokeza kwa 

wingi kuchangia damu katika 

maadhimisho ya siku ya familia 

duniani tarehe 15/5/2023 

ambapo katika Wilaya ya Siha 

yalifanyika Kata ya Ndumeti 
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Mhe. Duncan Urassa (kushoto) Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha akiwa na Pendo Mangali (kulia) 

Mkurugenzi Mtendaji Halmashauri ya Siha tarehe 17/5/2023 katika Mkutano wa Kawaida wa Baraza la Madiwani kipindi 

cha robo ya tatu ya mwaka wa fedha 2022/2023 

Wah. Madiwani Halmashauri ya Wilaya ya Siha wakiwa katika Mkutano wa Baraza la Madiwani tarehe 17/5/2023 
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Halmashauri ya Wilaya ya Siha  hivi karibuni imepokea  vitabu 6,119  vya masomo mbalimbali  kutoka Taasisi ya elimu 

Tanzania kwa ajili ya kuboresha elimu katika shule za sekondari za Serikali 

Pichani ni Wakuu wa Shule za Sekondari za Serikali  katika Halmashauri ya Wilaya ya Siha wakiwa na Afisa Elimu 

Sekondari mwalimu Naomi Swai (wa tatu kushoto) wakipokea shehena kubwa ya vitabu vilivyotolewa na Serikali ya 

Tanzania  
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