

OFISI YA RAIS – TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA SIHA
FOMU YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA 2021

SHULE YA SEKONDARI SUUMU,

S. I. P 162,

SANYA JUU.

.....

MZAZIMLEZI WA

S. I. P

.....

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI SUUMU KIDATO
CHA KWANZA MWAKA 2021

Ninayo furaha kukujulisha kwamba mwanao
amechanguliwa kujiunga kidato cha kwanza mwaka 2021 katika shule ya Sekondari Suumu.
Shule hii ni ya kutwa (wasichana na wavulana) iliyoko kata ya Kashashi, Wilaya ya Siha.

Mwanao ni miongoni mwa wanafunzi waliobahatika kuchaguliwa kuendelea na masomo ya
Sekondari, hivyo unatakiwa kuwajibika ipasavyo katika kutekeleza maagizo yote ya shule
kwa hekima, utii na uaminifu.

MAAGIZO YA SHULE

- A. Shule itafunguliwa Jumatatu tarehe 11-01-2021. Mwanafunzi anatakiwa kuja na
mzazi/mlezi wake shuleni siku hiyo saa moja kamili asubuhi bila kukosa, kwa ajili ya
usajili.
- B. Sare ya shule: Kila mwanafunzi anatakiwa awe na sare ya shule kama ifuatavyo:
 - Wavulana.
 - i. Suruali mbili (2) za kitambaa cha rangi ya damu ya mzee iliyokolea
yenye marinda mawili mbele (*zisizo za kubana chini, zisizo na zipo
mifukoni na ziwe na pindo chini*).

- ii. Mashati mawili (2) meupe ya Tetroni zenye mikono mifupi.
- iii. Sweta moja (1) ya rangi ya damu ya mzee iliyokolea.
- iv. Jozi mbili za viatu vyeusi vya ngozi (*vya Kamba na visivyo na kisingino kirefu*).
- v. **Rain boot** jozi moja kwa ajili ya wakati wa mvua.
- vi. Full Traki suti moja ya *dark blue pamoja* na raba kwa ajili ya michezo.
- vii. Soksi jozi mbili nyeupe au Zaidi.

➤ Wasichana.

- i. Sketi mbili (2) za kitambaa cha rangi ya damu ya mzee iliyokolea.
- ii. Mashati mawili (2) meupe ya Tetroni zenye mikono mifupi.
- iii. Rangi ya Hijab ifanane na sare ya shule kwa wale wa dini ya Kiislamu.
- iv. Sweta moja (1) ya rangi ya damu ya mzee iliyokolea.
- v. Jozi mbili za viatu vyeusi vya ngozi (*vya Kamba na visivyo na kisingino kirefu*).
- vi. **Rain boot** jozi moja kwa ajili ya wakati wa mvua.
- vii. Full Traki suti moja ya *dark blue pamoja* na raba kwa ajili ya michezo.
- viii. Soksi jozi mbili nyeupe au Zaidi.

C. Kila mwanafunzi anatarajiwa awe na madaftari tisa (9) makubwa (countre book 4 quire), kalamu ya wino, rula, Mathematical set, English Oxford Dictionary learner, begi imara jeusi la kubebea madaftari.

D. Kila mwanafunzi aje na vifaa vifuatavyo kwa ajili ya usafi. Ndoo moja ndogo ya lita kumi/ brush ngumu/ mop/ brush ya sink/ fekeo.

NB:

1. Sare iwe ni mpya kwa wote. Sampuli ya kitambaa itapatikana shuleni.
2. Utaratibu wa chakula utajadiliwa kwenye kikao cha wazazi.

MKUU WA SHULE

OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (TAMISEMI)
HALMASHAURI YA WILAYA YA SIHA

TAMKO LA KUKUBALI SHERIA ZA SHULE
(Ijazwe kisha irudishwe shuleni siku ya kuripoti)

JINA LA MWANAFUNZI:

TAREHE YA KUZALIWA:

JINA LA MZAZI/MLEZI:

UHUSIANO NA MZAZI/MLEZI:

KIAPO CHA UTHIBITISHO.

Mimi nikiwa mwanafunzi wa shule hii nakubali kuwa, umma wa nehi hii, Tanzania ndiyo uliyonipa nafasi hii maalum ya masomo ya Sekondari ili nimalizapo niweze kutumikia nehi hii katika maendeleo yake. Hivyo basi naahidi kwamba nitajibidisha hapa shuleni na pia nimalizapo shule, ili kutimiza shabaha hiyo. Ninakubali na kuahidi kwa hiari yangu mwenyewe nitatii sheria za shule na amri zote nitakazopewa na walimu wangu. Nikiwa na malalamiko au maoni niyaonayo nitayafikisha kwa viongozi wa shule kufuatana na utaratibu uliowekwa bila kuogopa chochote.

Tarehe

Saini ya Mwanafunzi,

TAMKO LA MZAZI/MLEZI

Mimi nikiwa mzazi/mlezi wa mwanafunzi naahidi kutimiza wajibu wangu kama mzazi /mlezi wa mtoto huyu.

Tarehe

Saini ya Mwanafunzi,

TAARIFA BINAFSI

- 1) Jina kamili:
- 2) Tarehe ya kuzaliwa:
- 3) Mkoa wa Wilaya Kabila
- 4) Taarifa ya kubaini watoto yatima weka alama (\surd) au (x)
 - i. Baba na mama wote walikwishafariki. ()
 - ii. Baba yupo, mama alikwishafariki. ()
 - iii. Mama yupo, baba alikwishafariki. ()
 - iv. Je! Wazazi wako huishi pamoja? ()
 - v. Je! Wazazi wako wametengana? ()
- 5) Jina la Baba/Mlezikazi yake.....
anuani ya anakofanyia kazi S.L.P Simu
- 6) Jina la Mama/Mlezikazi yake.....
anuani ya anakofanyia kazi S.L.P Simu
- 7) Je ! Wakati wa likizo huwa unaishi na nani ? una
uhusiano gani naye ? Anuani yake
Simu Wilaya Mkoa
- 8) Dini unayoabudu dhehebu
- 9) Taarifa za maendeleo zitume kwa nani ?
 - i. Jina:
 - ii. Anuani:
 - iii. Namba ya simu:
 - iv. Kata..... Wilaya..... Mkoa

THE PRESIDENT'S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATIVE AND LOCAL GOVERNMENT
SIHA DISTRICT COUNCIL
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

To be completed by a Medical Officer in respect of all Form one students who join Secondary Education Level.

PART A. TO THE MEDICAL OFFICER

Student's full name

Please examine the above named person for admission to Secondary School Education.

Signature Designation

Name of Head of the school Official Stamp

PART B. TO BE COMPLETED BY MEDICAL OFFICER

Blood Count (Red and White)

Stool Examination TB Test

Eye Test Ears Test

Chest Spleen

Abdomen Pregnancy (Girls only)

ADDITIONAL INFORMATION (Eg. Physical defect or impairment)

.....
.....

Infection, Chronic disease or family diseases etc

.....

Please certify that the above is to be admitted to Secondary Education.

PART C. MEDICAL OFFICER CERTIFICATION

I have examined the above person and consider that he/she is/ is not fit physically fit to join Secondary Education.

Medical Officer's Name Official Stamp

.....
Signature

1. SHERIA ZA SHULE

Kila Mwanafunzi anatakiwa kufuata sheria za shule ili kufikia malengo yanayotarajiwa na Taifa. Sheria hizo ni pamoja na mambo yafuatayo:

- i. Kuheshimu walimu, wafanyakazi wasio walimu, wanafunzi wenzie na jamii yote kwa ujumla.
- ii. Kuheshimu na kuthamini kazi za aina zote (*ndani na nje ya darasa*).
- iii. Kushirikiana na kusaaidiana katika masomo.
- iv. Kuheshimu na kufuata ratiba nzima ya shule.

2. MAHUDHURIO

- i. Kila mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria vipindi vyote vya masomo darasani na nje.
- ii. Wito wa mikutano yote. Mfano roll-call, ukaguzi n.k
- iii. Kutunza muda na ratiba ya shule.

3. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE

- i. Wizi, uasherati, makosa ya jinai na kukataa adhabu.
- ii. Kupigana au kunyanyasa wanafunzi wenzio.
- iii. Ulevi wa aina yeyote. Mfano pombe, sigara n.k
- iv. Kuharibu makusudi mali ya shule.
- v. Kuoia au kuolewa, kumpa mimba msichana/ msichana kupata mimba.
- vi. Kudharau bendera, wimbo wa Taifa, wimbo maalum na wimbo wa shule.
- vii. Kutohudhuria vipindi mfululizo bila sababu yoyote.
- viii. Kumiliki au kupatikana na sinu ya mkononi hapa shuleni.

4. USAFI

- i. Mwanafunzi anatakiwa kuwa msafi awe na sare ya shule iliyo safi wakati wote.
- ii. Mwanafunzi atawajibika kwenye usafi wa darasa na maeneo mengine ya shule.
- iii. Mwanafunzi atakayepoteza au kuharibu mali ya shule atawajibika kulipa.

5. HAKI YA KUABUDU

- i. Mwanafunzi atambue umuhimu wa uhuru wa kuabudu na kila mwanafunzi ana haki ya kuabudu kwenye dhehebu lake.
- ii. Kila mwanafunzi lazima aheshimu dini ya mwenzake.

6. ELIMU YA KUJITEGEMEA

- i. Kila mwanafunzi ashiriki kwa bidii zote katika shughuli za elimu ya kujitegemea.
- ii. Mwanafunzi atakayeruhusiwa kutojishughulisha na elimu ya kujitegemea ni yule tu mwenye kibali cha daktari kuhusu Afya yake.

