

HALIMASHAURI YA WILAYA SIHA- OSHARA SEKONDARI S.L.P 31 SIHA

MZAZI/MLEZI WA .....

**YAH; MAAGIZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA 2021 SHULE YA SEKONDARI OSHARA ILIYOKO WILAYA YA SIHA MKOANI KILIMANJARO.**

**1. UTANGULIZI**

Ninafurahi kukuarifu kwamba mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka wa 2021, Shule hii ipo umbali wa kilometa kumi na tatu kutoka halmashauri ya siha. Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe **11/01/2021** unatakiwa kuripoti shuleni siku hiyo ya tarehe **11/01/2021**. Mwisho wa kuripoti shule ni tarehe **18/01/2021** ndani ya siku 7.

**2. SARE NA MAHITAJI MUHIMU YA SHULE.**

**A.WAVULANA.**

Suruali mbili za rangi ya damu ya mzee, ziwe na celebration na mkunjo chini isiwe ya kubana "modo" kwani hutaruhusiwa kuvaa modo.

**B.WASICHANA**

Sketi mbili za rangi ya damu ya mzee mtindo wa rinda boksi, rangi ya hijabu ifanane na sare za shule, hijabu isiwekwe urembo wowote.

**Sare zifuatazo ni kwaajili ya wote.** Soksi nyeupe, tai ya damu ya mzee yenye mistari nyeupe, shati mbili nyeupe za mikono mifupi ziwekwe alama ya "I" kwenye kola kuashiria kuwa ni kidato cha kwanza, sweta la damu ya mzee la nyuzi na viatu vyeusi vya kamba vyenye kisigino kifupi.

**C.SARE ZA MICHEZO;** Raba na tisheti nyeupe mbili kwa wote.

**D.VIFAA VYA TAALUMA;** Madaftari 11 ,kalamu na mkebe pia waweza kumnunulia vitabu kwaajili ya matumizi binafsi awapo nyumbani.

**3. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE.**

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na.25 ya mwaka 1978. Kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995 aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya elimu na mafunzo ya ufundi yenye dhamana ya elimu nchini na ofisi ya Rais- **TAMISEMI** yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu. Unatakiwa uzingatie mambo ya msingi yafuatayo;

- a. Heshima kwa viongozi, Wazazi na wafanyakazi wote, Wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- c. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni ni lazima (preparation)
- d. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- e. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- f. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.

- g. Kuvaa sare za shule wakati wote unapokuwa shuleni na wakati wote unapokuwa na ziara yeyote ya kimasomo.
- h. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
- i. Kutunza mali ya umma.

**4. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE.**

- I. Wizi , uasherati, makosa ya jinai na kukataa adhabu
- II. Kupigana na kunyanyasa wanafunzi wenzie
- III. Ulevi wa aina yeyote mfano pombe, sigara na bangi.
- IV. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
- V. Kuo au kuolewa, kumpa mimba msichana au msichana kupata mimba.
- VI. Kudharau bendera ya taifa , Wimbo wa taifa, Wimbo maalumu na wimbo wa shule.
- VII. Kutohudhuria vipindi mfululizo bila sababu yeyote.
- VIII. Kumiliki au kukutwa na simu ya mkononi, pia ni marufuku kukutwa na laini ya simu ya mkononi au chaja ya simu ya mkononi.

**5. MAMBO MUHIMU YANAYOPASHWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NI;**

- A. Medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara atakaporipoti shuleni.
- B. Taarifa binafsi za mwanafunzi zijazwe kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai.
- C. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria , kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

**6. CHAKULA KWA WANAFUNZI WA KUTWA.**

Katika vikao vya wazazi walipendekeza kamati ya chakula ambayo itasimamia zoezi zima la chakula libaki mikononi mwaka Kamati ya wazazi.

N.B Tafadhali soma kwa makini maelekezo haya na kuyatekeleza.

**KARIBU SANA OSHARA SEKONDARI**



**A.A. KILawe**

**MKUU WA SHULE**

**MKUU WA SHULE**

**SHULE YA SEKONDARI OSHARA**

**PRESIDENT OFFICE  
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT  
SIHA DISTRICT COUNCIL**

**REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION**

To be completed by medical officer in respect of all form one who join the school

**PART ONE**

NAME OF THE STUDENT

.....  
TO THE MEDICAL OFFICER,

Please examine the above named person as to be admitted to secondary school education

Signature.....designation

Name of the head of school and Official stamp

A.A KILAWE

**HEADMASTER  
OSHARA SECONDARY SCHOOL**

**PART B: TO BE COMPLETED BY MEDICAL OFFICER**

Blood account (red & white) ..... Stool examination .....

Urine.....analysis.....

T.B. test ..... Eye test ..... Ears test .....

Abdomen test ..... chest  
test..... Spleen test .....

Pregnancy test .....

Addition information

.....  
. Infection, chronic or family disease

.....  
Please i certify that the above named student is fit to be enrolled at OSHARA  
SECONDARY SCHOOL

SIGNATURE.....

.....  
Designation..... Station ..... Date

**TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI.**

1. Mimi mwanafunzi

.....umri .....

Jina kamili la baba au mlezi

.....  
Kata unayoishi ..... Tarafa .....

.....  
Wilaya ..... Mkoa ..... S.L.P .....

Namba ya simu .....

Dini ..... Dhehebu .....

Ninakiri kukubaliana na sheria zote za shule , sahihi .....

tarehe .....

2.Mimi mzazi/mlezi wa ..... ninakubali/

sikubali jukumu la ulipaji wa ada na michango ya shule.

Jina la mzazi / mlezi

.....  
Sahihi ..... Tarehe

.....  
**N.B: FOMU HII IJAZWE KWA USAHIHI NA MUHUSIKA KISHA IRUDISHWE  
SHULENI MWANAFUNZI ANAPORIPOTI.**