

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
HALMASHAURI YA WILAYA YA SIHA  
SHULE YA SEKONDARI MATADI  
S. L. P 73, SANYA JUU - SIHA

Kumb Na MTDSS/SDC/JI/2021  
Jina la Mwanafunzi \_\_\_\_\_

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI  
MATADI, WILAYA YA SIHA, MKOA WA KILIMANJARO. MWAKA 2021.

**1. UTANGULIZI.**

Ninafurahi kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari Matadi Mwaka 2021. Shule ipo kata ya Ndumeti, kijiji cha Matadi. Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021. unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 11/01/2021 saa moja kamili asubuhi.

**2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.**

**2.1 SARE ZA SHULE.**

- a) Wavulana suruali mbili (2) za kitambaa cha rangi ya **kijani kibichi** zenye rinda mbili mbele, upana wa chini usiwe pungufu ya inchi **16** na Soksi pea **3** rangi nyeusi.
- b) Wasichana watahona sketi mbili za rinda box ambazo zitatakiwa kuvuka chini ya magoti kiasi cha urefu wa inchi 6 ya rangi ya **kijani kibichi** na Soksi pea 3 rangi nyeupe.
- c) Kwa wote, Shati nyeupe mbili (2) za mikono mifupi, Sweta rangi ya **kijani kibichi** na viatu **VYEUSI** vya Ngozi visivyo na visigino virefu, pia ni lazima viwe vya kufunga Kamba.
- d) Wale wanaovaa hijabu wavae sketi ndefu, shati na hijabu nyeupe.
- e) Sare za michezo kwa shule hii ni tracksuti ya rangi ya **light blue** na raba.

**2.2 MAHITAJI YA DARASANI.**

Madaftari counter books 2 quire tisa (9) daftari ndogo kumi na tatu (13) kwaajili ya majaribio ya kila wiki, mkebe wa hesabu, kalamu za kutosha, penseli, rula na vifutio.

**2.3 HUDUMA YA CHAKULA.**

Huduma ya chakula cha mchana itapatikana hapa shuleni na itakuwa chini ya usimamizi wa kamati ya wazazi ambayo itasimamia upatikanaji wa chakula cha mchana kwa wanafunzi wote.

**3.0. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE .**

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya RAISI – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo msingi yafuatayo na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni;

- i. Heshima kwa Walimu, viongozi, wazazi, wanafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima;
- ii. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- iii. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa;
- iv. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii;
- v. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;
- vi. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa;
- vii. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote ; na kutunza mali za umma.

### 3.1 MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE

- i. Wizi.
- ii. Uasherati na Ushoga.
- iii. Ubakaji.
- iv. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika.
- v. Kupigana au kupiga.
- vi. Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma.
- vii. Kudharau Bendera ya Taifa.
- viii. Kuwa Mjamzito/ Kupata mimba.
- ix. Kuoau au Kuolewa.
- x. Kutoa Mimba.
- xi. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- xii. Kukataa adhabu kwa makusudi.
- xiii. **Kuwa na simu ya mkononi.**

### 4.0. Mambo mengine Muhimu yanayopaswa kuwasilishwa shuleni na Mwanafunzi

- a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

### 5.0. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

**NB**

- 1) Kwa mzazi yeyote ambaye atampeleka mtoto wake shule ya binafsi alete uthibitisho kamili wa usajili wa mwanaye toka shule husika.

**HONGERA NA KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI MATADI.**

**HEADMASTER**  
**MATADI SECONDARY SCHOOL,**  
**P.O. BOX 78 SANYA JUU-SH-**

**BETRAM S. NDUMBA**  
**MKUU WA SHULE**  
**MAWASILIANO: 0763763320**

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
HALMASHAURI YA WILAYA YA SIHA  
SHULE YA SEKONDARI MATADI,  
S.L.P 73  
SANYA JUU-SIHA

**KUKUBALI SHERIA ZA SHULE**

JINA LA MWANAFUNZI.....  
TAREHE YA KUZALIWA.....  
JINA LA MZAZI/MLEZI.....  
UHUSIANO(UNDUGU) NA MLEZI HUYO (BABA,MJOMBA, KAKA).....  
KAZI YA MZAZI / MLEZI.....

**KIAPPO CHA UTII**

MIMI.....  
Nikiwa mwanafunzi wa shule hii nakubali kuwa umma wa nchi hii ya Tanzania ndiyo ulionipa nafasi hii maalumu ya masomo, ili nimalizapo niweze kuitumikia nchi katika maendeleo yake. Hivyo basi ninaahidi, nitajibidiisha hapa shuleni na pia nimalizapo shule. Ili kutimiza shabaha hiyo, ninakubali na kuahidi kwa hiari yangu mwenyewe kuwa nitatii sheria za shule na maagizo yote nitakayo pewa na waalimu wangu.  
Nikiwa na malalamiko au maoni yafaayo nitayafikisha kwa uongozi wa shule kufuatana na utaratibu uliowekwa bila ya kuogopa chochote.  
Tarehe..... Sahihi.....

MIMI.....  
Nikiwa mkuu wa shule (au niliyepewa madaraka ya mkuu huyo) naahidi kutimiza wajibu wangu wa kumfundisha na kumtunza mwanafunzi.....  
Kwauaminifu wote kufuatana na sheria na kanuni za kazi yangu.  
Tarehe..... Sahihi.....

**TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI**

**SEHEMU A:**

Jina(kwa kirefu).....  
Tarehe ya kuzaliwa.....  
Taifa..... Mkoa..... Wilaya..... Kabila.....  
Taarifa ya kubaini watoto yatima  
Weka alama ya vyema(V) panapohusika.

Baba na Mama wote walishakwishafariki ( )  
Baba yupo, Mama alikwishafariki ( )  
Mama yupo, Baba alikwishafariki ( )  
Jina la Baba/Mlezi..... Kazi yake.....  
Ananuani ya Baba/Mlezi.....  
Namba ya simu ya Baba/Mlezi.....  
Anwani ya anakofanyia kazi.....

.....  
Jina la Mama/ Mlezi..... Kazi.....  
Ananuani ya Mama/Mlezi.....  
Namba ya simu ya Mama/Mlezi.....  
Anwani ya anakofanyia kazi.....

Je, wazazi wako huishi pamoja? Ndiyo/Hapana .....  
Je, unaishi na wazazi wako wakati wa likizo? Ndiyo/Hapana. Kama haishi nao eleza unaishi na nani.  
Jina ..... Anwani yake .....

Una uhusiano gani naye .....  
Jina la Dini unayofuata ..... Dhehebu .....

Taarifa za maendeleo zitumwe kwa nani? Jina .....  
Anwani yake .....

Umetoka shule gani ya Msingi/Sekondari .....

Jina la mkuu wa Shule hiyo .....

Anwani ya Shule hiyo ni .....

Namba ya Shule uliyotoka (Centre No.) .....

Namba uliyofanyia mtihani (index No.).....

**SEHEMU B:**

**ORODHA YA NDUGU/ JAMAA WA MWANAFUNZI:**

Fomu hii ijazwe na kila mwanafunzi akitoa maelezo sahihi ya Ndugu na jamaa zake watano watakaomuandikia barua, huduma mbalimbali na kadhalika wakati akiwepo hapa shule.

Watakaorodheshwa ndio pekee watapata ridhaa ya kushughulikia masuala ya mwanafunzi awapo shuleni yanapotokea matatizo ya kinidhamu.

| S/N | JINA LA NDUGU/JAMAA | MNAVYOHUSIANA | ANWANI YAKE NA NAMBA YAKE YA SIMU |
|-----|---------------------|---------------|-----------------------------------|
| 1   |                     |               |                                   |
| 2   |                     |               |                                   |
| 3   |                     |               |                                   |
| 4   |                     |               |                                   |
| 5   |                     |               |                                   |

NATHIBITISHA KUWA TAARIFA HII NI SAHIHI:

Sahihi ya mzazi/mlezi .....

Sahihi ya mwanafunzi.....

Tarehe .....

**SEHEMU C**

**KWA MATUMIZI YA OFISI**

MWANAFUNZI (JINA) .....

AMEFIKA SHULENI TAREHE .....

AMEPANGWA ASOME KIDATO CHA .....

TAREHE .....

MKUU WA SHULE

Futa lisilotakiwa

**SIHA DISTRICT COUNCIL  
MATADI SECONDARY SCHOOL**

---

**MEDICAL EXAMINATION FORM**

To be completed by a medical officer.

Name.....Form.....

BLOOD COUNT (Read and Whiter).....

STOOL EXAMINATION.....

URINE ANALYSIS.....

STAPHILIA TEST.....

TB TEST.....

EYE TEST.....

EARS.....

CHEST.....

SPLEEN.....

ABDOMEN.....

ADDITIONAL information eg physical defects of impairments.....

Infections, chronic or family disease etc.....

Please certify that the above is fit to be enrolled at MATADI Secondary School

Signature.....

Designation.....

Station.....

Date.....

NB: TO MEDICAL OFFICER. At the time of examination, please TREAT the individual for any ailment you note.