

**OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURIYA WILAYA YA SIHA
SHULE YA SEKONDARI MAGADINI
S. L. P 41 SANYA JUU**

Kumb Na MSS/JI/2

Jina la Mwanafunzi _____

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI
MAGADINI WILAYA YA SIHA MKOA WA KILIMANJARO MWAKA 2021**

1. UTANGULIZI

Nina furaha kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza (I) katika shule ya sekondari Magadini mwaka 2021. Shule ipo kata ya Gararagua kijiji cha Magadini. Muhula wa kwanza wa masomo utanza tarehe 11/01/2021 unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 11/01/2020 saa 1:00 asubuhi.

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

1.1. SARE ZA SHULE

- a) Wavulana suruali mbili (2) za kitambaa rangi ya **DAMU YA MZEE** zenye rinda mbili mbele, na mchirizi mweupe kwenye mifuko ya pembeni. Upana wa chini usiwe chini ya **inchi 16** na soksi nyeusi.
- b) Wasichana watashona sketi mbili za rinda box ambazo zinatakiwa kuvuka chini ya magoti kiasi cha urefu usiopungua **inchi 15**, rangi ya **sketi ni DAMU YA MZEE** na na michirizi wiwili meupe mbele na soksi nyeupe.
- c) Kwa wote, **shati nyeupe** ya mikono mifupi, **sweta rangi ya damu yam zee na viatu vyeusi** vya ngozi visivyo na kisigino kirefu, pia ni lazima viwe vya kufunika mguu wote na kufunga kamba.
- d) Wale wanaovaa hijabu wavae sketi ndefu, shati na hijabunyeupe.

2. 2. MAHITAJI YA DARASANI

- Madaftari counter books (quiretwo) idadi 11, na daftari ndogo 11 za mazoezi.
- Mkoba wa kubeba daftari na vifaa vingine, kalamu ya wino, penseli, rula, mkebe wa kuhesabia.
- Pia aje na kamusi ya Kiswahili, kamusi ya kingereza (dictionary)

2. 3 HUDUMA YA CHAKULA

Mzazi /mlezi atahakikisha kuwa mtoto wake anapata huduma ya chakula shuleni kwa utaratibu utakaopangwa kwenye kikao cha wazazi wote.

2.4 SHERI ANA KANUNI MUHIMUN ZA SHULE HII

Shule inaongozwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na. 25 mwaka 1'978 na kama ilivyorekebisha kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya elimu na mafunzo ya ufundi yenye dhamana ya elimu nchini na ofisi ya raisi Tamisemi yenye jukumu la usimsmizi na uendeshaji wa elimu.

2.5 MWENENDO NA TABIA

- ❖ Kila mwanafunzi anawajibu wa kuonyesha kiwango cha juu cha nidhamu katika kila shughuli kama vile kuwahi, ukakamavu, usafi, uaaminifu, michezo na kila jambo linalomhusu.
- ❖ Mwanafunzi anapaswa kuwaheshimu na kuwatii walimu, wafanyakazi wasio walimu, Wageni na walezi wengine shuleni na nje ya shule.
- ❖ Mwanafunzi anapaswa kuwaheshimu viranja wa shule walioteuliwa na kuchaguliwa, wanafunzi wanzake ndani na nje ya shule.

2.6 NJE NA NDANI YA MIPAKA SHULE

- ❖ Hairuhusiwi kwenda myumba na walimu na watumishi wasio walimu bila ruhusa au sababu za msingi.
- ❖ Hairuhusiwi kuingia baa, vilabu vya pombe na nyumba za kulala wageni
- ❖ Hairuhusiwi mwanafunzi kutoka nje ya shule bila kibali cha mkuu wa shule wakati wowote.

2.7 MAMBO YALIYOPIGWA MARUFUKU SHULENI

- Kuonesha tabia mbaya kama vile kupigana, kupiga kelele ovyo, kutukana na ulevi wa aina yeyote
- Kukashifu dini yeyote au kabila la mtu
- Kushabikia chama chochote cha siasa
- Kuhamasisha migomo au vurugu ya aina yeyote
- Kuharibu mali ya shule, umma au ya mwenzako kwa makusudi
- Kuweka dawa au kusuka nywele, kufuga kucha au kuweka rangi
- Kuvaa nguo zisizoidhinishwa kwa matumizi hapa shuleni kama suruali na mashati ya kubana (**MODO**) na **SKETI FUPI**
- Kumiliki simu ya mkononi, line ya simu au simu yeyote bila idhini ya mkuu wa shule au matron

2.8 BAADHI YA MAKOSA YANAYOMFUKUZISHA MWANAFUNZI SHULENI

- 1) Wizi, Makosa ya jinai
- 2) Uasherati, na kupata mimba
- 3) Kutumia kilevi cha aina yeyote
- 4) Kupiga au kupigana
- 5) Kuharibu makusudi mali ya umma
- 6) Kudharau bendera ya taifa, picha ya raisi au mwenge wa uhuru
- 7) Kuolewa/kuowa
- 8) Kugoma, kuchochea na kuongoza mgomo
- 9) Kumiliki simu au line ya simu shuleni
- 10) Lugha ya matusi
- 11) Kugoma na kukataa adhabu
- 12) Kutoroka au kuondoka shuleni bila ruhusa ya mkuu wa shule.

MAWASILIANO

Namba ya simu ya mkuu wa shule: **0759359466/ 0710849167** Makamu mkuu: **0758206826**

NB; **KIKAO CHA WAZAZI WA WANAFUNZI WALIOCHAGULIWA**
KIDATO CHA KWANZA (I) KITAFANYIKA TAREHE (aitakayokangazwa)

F. Z. Kileo

F. Z. KILEO
 MKUU WA SHULE

ADMINISTRATOR
 AG-DINI SEC. SCHOOL
 BOX 41
 TANZANIA

**THE PRESIDENT'S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
SIHA DISTRICT COUNCIL
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION**

To be completed by a medical officer in respect of all form one students who join secondary school

**PART A
TO THE MEDICAL OFFICER**

.....
STUDENT FULL NAME
Please examine the above named person as to be admitted to secondary school education
Signature
Designation.....
Name of head of school.....Official stamp

PART B: TO BE COMPLETED BY MEDICAL OFFICER

Blood count (white and red)
Stool examination TB Test
Eye test Ears test.....
Chest test..... Spleen test
Abdomen test pregnancy (girls only)

ADDITIONAL INFORMATION

Physical defect or impairment
.....
.....
Infection, chronic disease or family disease
.....
.....
Other information
.....
Please certify that the above is fit to be enrolled at Magadini secondary school
Signature Designationstation
Date

PART C: MEDICAL OFFICER CERTIFICATION

I have examined the above person and consider that she/ he is/not fit physically to join to secondary school.

Medical officer's name Signature.....
Date

.....
Official stamp

HALMASHAURI YA WILAYA SIHA
SHULE YA SEKONDARI MAGADINI
TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI

Mimi mwanafunzimwenye umri wa miaka.....

Jina kamili la baba.....

Umri wa baba ni miaka..... Wilaya..... Tarafa.....

Kata..... Namba ya simuDini.....

DhehebulaS.L.P.....

Mimi mwanafunzi ninakiri kukubaliana na

kufuata sheria zote za shule. Sahihi ya mwanafunziTarehe.....

TAMKO LA MZAZI/MLEZI

Mimi mzazi/mlezi wa

ninakubali/sikubali jukumu la kuhakikisha mwanangu anahudhuria masomo na nitampatia mahitaji yake yote yanayohitajika shuleni pamoja na kutoa ushirikiano kwa walimu. Pia nitashiriki vikao vya wazazi pindi vitakapoitishwa na kutoa maoni yatakayoboresha maendeleo ya shule yetu.

Jina la mzazi/mleziSahihi.....