
OFISI YA RAIS 
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HALMASHAURI YA WILAYA YA SIHA 
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SANYA JUU- SIHA 

Kumb Na. KSS/ ADM/REG/20... 

Jina la 
mwanafunzi.. 

YAH: MAAGIzo YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KISHISHA 

WILAYA YA SIHA, MKOA WA KILIMANJARO MWAKA ... 

1.0 Utangulizi 
Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidatO 

... katika shule ya sekondari kishisha mwaka 20..... 

.. karibu na shule ya msingi 
cha. 

Shule ipo umbali wa km ..... 

kishisha 
Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 

./20....... 

Unatakiwa kuripoti shuleni tarehe..../.../ 20.... 

Saa. '** 

2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia 

a) Sare za shule 

(a) Wavulana suruali mbili(02) za kitambaa cha rangi ya 

UDONG0 zenye rinda mbili mbele, upana wa chini usiwe 
pungufu ya inchi 16 

(b) Wasichana watashona sketi mbili za rinda box ambazo 

zitatakiwa kuvuka chini ya magoti kiasi cha urefu wa 

inchi 10 na sweta ya rangi ya UDONGO 

(c) Shati nyeupe ya mikono mifupi mbili ,soksi nyeupe kwa 

wasichana jozi 03 na soksi nyeusi kwa wavulana jozi 03 

na viatu vyeusi vya ngozi visivyo na visigino virefu, pia ni 

lazima view vya kufunga kwa kamba 

(d) Wale wanaovaa hijabu wavae sketi ndefu, shati na hijabu 

nyeupe. 

b) Mahitaji ya darasani 

madaftari counter books 2 quire 03, daftari ndogo 09 kwa ajili 
ya majaribio ya kila wiki, mkebe wa hesabu, kalamu za 

kutosha, pencil, rula na vifutio. 



c) Huduma ya chakula 
shule kwa kushirikiana na wazazi wameweka utaratibu mzuri 
wa kuhakikisha wanafunzi wanapata chakula cha mchana 
shuleni 

3.0 Sheria na kanuni muhimu ya shule hii 
shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya 
mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya 
mwaka 1995. Aidha inazingatiwa miongozo yote inayotolewa na 

WIzara ya elimu na mafunzo ya ufundi yenye dhamana ya Elimu 

nchini na ofisi ya Rais -TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi 

na uendeshaji Elimu. 

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo 

yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara 
baada ya kuripori shuleni: 

Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, 

wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo lazima. 

i. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya 

shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima 

Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya 

jioni(preparation) 
Kuwahi katika kila shughuli za shule na utakazopewa 

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingayia kikamilifu 

maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo 

iv. 
V. 

wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 
vi Kutunza usafi wamwili, mavazi na mazingira ya shule. 

Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa vii. 

vii Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na 
Kutunza mali za umma IX. 

3.2 Makosa yafuatayo yaweza kusababisha kufukuzwa shule au 

kusimamishwa shule: 

a) Wizi 

b) Uasherati na ushoga 

c) Ubakaji 
d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, 

cocaine, mirungi,kubeli na kadhalika 

e) Kupigan au kupiga 

f)Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 

g) Kudharau Bendera ya Taifa 

h) Kuwa mjamzito au kusababisha mimba 

i) Kuoa au kuolewa 

) Kutoa mimba 
k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama 

wa shule au watu 

I) Kukataa adhabu kwa makusudi 



m) Kuwa na simu 

n) Utoro na kujificha vichakani wakati wa masomo 

4.0 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na 

kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi 

a) Fomu ya uchunguzi wa kiafya[medical examination form) 
ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya 
serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara 

utakaporipoti shuleni. 
b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu histoiria ya mwanafunzi 

na mkataba wa kutokushiriki katika migomo,fujo na 

makosa ya jinai. 

C) Fomu ya mzazi kukiri kukubakiana na sheria,kanuni na 

maelekezo mengine yatakayotolewa na shule. 
Tafadhali soma kwa makini maelezo /maagizo haya na 5.0 

kuyatekeleza kikamilifu 
NB:-Kwa mzazi yeyote ambaye atampeleka mtoto 

wake shule ya binafsi anatakiwa alete uthibitisho 

kamili wa usajili wa mwanae toka shule husika 

EISAN 
KARIBU SANA 

M MMARI 
T ***''''' '' ** 

MKUU WA SHULE 

MKUU WA SHULE YA SEKOND ARI 
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