
OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 
HALIMASHAURI YA WILAYA SIHA- SHULE YA SEKONDARI JITEGEMEE-SIHA S.L.P 

138 SANYA JUU - SIHA. 

KUMB NA JSS/JI/v.1/2021/02 

MZAZI/MLEZI WA .... ******************************************* ***************************************************** 
YAH; MAAGIZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA 2021 SHULE YA SEKONDARI 

JITEGEMEE-SIHA ILIYOKO WILAYA YA SIHA MKOANI KILIMANJARO. 

1. UTANGULIZI 

Ninafurahi kukuarifu kwamba mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika 

shule hii mwaka wa 2021,Shule hii ipo kata yaSongu. Muhula wa masomo unaanza tarehe 

11/01/2021 unatakiwa kuripoti shuleni siku hiyo ya tarehe 11/01/2021.Unatakiwa uripoti 

shuleni siku hiyo bila kukosa. 
2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA. 

-SARE ZA SHULE 

A.WAVULANA. 

Suruali mbili za rangi ya kijanijeshi, ziwe na celebration na mkunjo chini,upana wa chini 

usiwe pungufu ya inch 16 na soksi pair 3 rangi nyeusi 
B.WASICHANA 

Sketi mbili za rangi ya kijanijeshi mtindo wa rinda boksi urefu wake ufike kwenye jicho la 

mguu kwa wote bila kujali muislam au mkristo sketi ifike kwenye jicho la mguu ,rangi ya 

hijabu ifanane na sare za shule na isiwe suruali, hijabu isi wekwe urembo wowote, Na soksi 
nyeupe pair 3. 

Sare zifuatazo ni kwa ajili ya wote. ,shati mbili nyeupe za mikono mifupi , sweta la rangi 

nyeusi la nyuzi na viatu vyeusi vya kamba vyenye kisigino kifupi. 

C.SARE ZA MICHEZO; sarezamichezokwashulehiinibuktana T-shirt nyekundunaraba.

D.VIFAA VYA TAALUMA; Madaftari 09 counter book quire 2, daftari ndogo 9, kwa ajili 

ya majaribio ya kila wiki, penseli, rula, kalamu za kutosha na mkebe. Pia waweza kumnunulia 
vitabu kwa ajili ya matumizi binafsi awapo nyumbani. 

3. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII. 

Shule inaerndeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na.25 ya mwaka 1978. Kama 

ilivyorekebishwa NA sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote 
inayotolewa na wizara ya elimu na mafunzo ya ufundi yenye dhamana na elimu nchini na 

OFISI YA RAIS- TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu. Unatakiwa 

uzingatie mambo ya msingi yafuatayo; 
a. Heshima kwa viongozi, Wazazi na wafanyakazi wote, Wanafunzi wengine na jamii kwa 

ujumla ni jambo la lazima. 
b. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulinga na ratiba ya shule 

ni lazima. 

C. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni ni lazima (preparation) 

d. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 

e. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na 

nje ya mipaka hiyo wakati wote wauanafunzi wako katika shule hii. 

Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule. 
g. Kuvaa sare za shule wakati wote unapokuwa shuleni na wakati wote unapokuwa na ziara 

yeyote ya kimasomo. 
h. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote. 
i. Kutunza mali ya umma. 

f. 

4. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE AU 

KUSIMAMISHWA SHULE. 
Wizi ,uasherati,ushoga na ubakaji, 
Makosa yajinai na kukataa adhabu, kugoma au kuongoza au kushiriki kuvuruga 
Amani na usalama wa shule au watu. 

II. 

III. Kupigana na kunyanyasa wanafunzi wenzie 



Ulevi wa aina yeyote na madawa ya kulevya mfano pombe,sigara, bangi, cocain, 

mirungi na kuberi. nk 

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma. 
Kuoa au kuolewa, kumpa mimba msichana au msichana kupata mimba au msichana 

IV. 

N. 
VI. 

kutoa mimba. 
Kudharau bendera ya taifa,Wimbo wa taifa, Wimbo maalumu na wimbo wa shule. 

Kutohudhuria vipindi mfululizo bila sababu yeyote. 
Kumiliki au kukutwa na simu ya mkononi, pia nimarufuku kukutwa na laini ya simu 

ya mkononi au chaja ya simu ya mkononi. 

VII. 

VIlI. 

IX. 

5. MAMBO MUHIMU YANAYOPASHWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA 

SHULENI Ni; 
A. Medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali. 

Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara atakaporipoti shuleni. 
B. Taarifa binafsi za mwanafunzi zijazwe kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa 

kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai. 
C. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria ,kanuni na maelekezo mengine 

yatakayotolewa na shule. 

6. CHAKULA KWA WANAFUNZI. 
Mzazi/mlezi atahakikisha kuwa mtoto wake anapata huduma ya chakula shuleni. Gharama za 

chakula zitafafanuliwa na kamati ya wazazi na ya chakula katika kikao cha wazazi wote 

kitakachofanyika tarehe 29.12.2020 saa tatu kamili asubuhi hapa shuleni ,fika bila kukosa ili 

upate maelekezo muhimu kutoka kamati hizo. 

MUHIMU:- Tafadhali soma kwa makini maclekezo haya na kuyatekeleza. Kwa mzazi 

yeyote ambaye atamhamisha mwanafunzi kumpeleka shule nyingine ahakikishe 

anawasiliana na uongozi wa shule ili kupata taarifa za mwanafunzi za kimtandao hata 

kama mwanafunzi huyo anahamia shule binafsi. 

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI JITEGEMEE - SIHA 

*** ********************************************************************* 

DAUDI T.DAUDI 

MKUU WA SHULE 

MKUU WA SHULE 

SHULE YA SEKONDARI SITEGEMEE-SIHA 

S.L.P . .SANYA JUU 



MEDICAL EXAMINATION FORM ("mwanafunzi aje nayo siku ya kuripoti 

shuleni") 
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 

To be completed by medical officer in respect of all form oncs and form five who join the school 

PART A; TO THE MEDICALOFFICER 

STUDENT'S FULL NAME 

*************°******. 

Please examine the above named person to be admitted t secondary school education. 

Signature... . Designation JITEGEMEE-SIHA SS 

Name of head of school... .. Official stamap . 

PART B. TO BE COMPLETED BY MEDICAL OFFICER 

I. Blood corny (red and white) .. 

Stool examination 

IIl. T.B test ..... 

Eyes test 
Ears test.... 

IV. 
***** 

VI. Chest... 
VII. Spleen.. 
VII. Abdomen . *********°***°* 

IX. Pregnant test for Girls only 

ADDITIONAL INFORMATION (e.g physical defeat or impairments) 
******'***** 

**** '***' *'********** 
*** * 

* ****************************************"''*"*' 

****** 

. 
** ***** ***** *** ****** 

**** ********* ***" 
***"***'*******" 

'**'********** 

Infections,chronic or family diseases ete 

*** ********* *' ''**'***'*** ***'** '******'**** ******* ***** ** '*** '**** ***" ****''** ** ***** 

* ********* ****' ** ***'**** '**********''***** ***** ******''***'''*****'*** '***'******** ''* 

Please certify that the above is fit to be admitted/taken care in secondary school. 

Kind of care 

*''** ******** * '****'***° 

PART C; MEDICAL OFFICER CERTIFICATE. 

have examined the above named person and consider that she/he is/not physically fit for joining 

secondary school education. 

Station Date 
... . *******'****************************** '**** 

........ . * ***"*****''* ' ' **** 

Name of the medical officer ... Signature **''** ****** '******* *****'*' '**** 

** ***** ''*'*'**' '' '*** 

Official stamp . '***'***** '**'''*** ***'''**'*** 



SHULE YA SEKONDARI JITEGEMEE - SIHHA 

TAMKO LA KUKUBALI SHERIA ZA SHULE. (aje nayo siku ya kuripoti shule) 

JINA LA MWANAFUNZI 

*********** 

****°**** 

TAREHE YA KUZALIWA 

JINA LA MZAZI/MLEZI 

**** 

UHUSIANO NA MZAZI/ MLEZI 

KIAPO CHA UTHIBITISHO; Mimi 

Nikiwa mwanafunzi wa shule hi nakubali kuwa, Umma wa nchi hü ya Tanzania ndiyo ulionipa 

nafasi hii maalumu ya masomo ya sekondari ili nimalizapo niweze kutumikia nchi hii katika 

maendeleo yake. Hivyo basi ninaahidi kwamba nitajibidisha hapa shuleni na pia nimalizapo 

shule,li kutimiza shabaha hiyo. 

Ninakubali na kuahidi kwa hiari yangu mwenyewe nitatii sheria za shule na amri zote 

nitakazopewa na walimu wangu. Nikiwa na malalamiko au maoni ninayoyaona nitayafikisha 

kwa viongozi wa shule kufuatana na utaratibu uliowekwa bila ya kuogopa chochote. 

Tarehe.... . Saini ya mwanafunzi 

TAMKO LA MZAZI/MLEZI 

Mimi.... nikiwa 

mzazi/mlezi wa mwanafunzi 

*********** 

.. Naahidi kutimiza wajibu wangu kama mzazi/mlezi 

wa mtoto huyu. 

Tarehe....... Saini ya mzazi/mlezi 



AARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI SHULE YA SEKONDARI JITEGEMEE- SIHA( aJ¢ 

nayo siku ya kuripoti shule) 

1.JINA KAMILI 

******** ***** 

2.Tarehe ya kuzaliwa 

**** 

3.Mkoa .... .... Wilaya. . * Kabila 

4.Taarifa ya kubaini watoto yatima (weka alama ya vema) 

a. Baba na mama wote walikwishafariki 

b.Baba yupo mama alikwishafariki ) 

e. Mama yupo baba alikwishafariki () 

d.Jina la baba/mlezi .. 

e.Kazi ya baba/mlezi .. . 

.... simu 5.Anuani ya anakofanya kazi s.l.p ****. 

*** 

6.Jina la mama.... kazi yake ********* 

******° 

7.Anuani yake S.L.P .. .... simu 

a.Je wazazi wako wote huishio pamoja 

b.Je wazazi wako wametengana 

C.Je wakati wa likizo huwa unaishi nanani? 

d.Una uhusiano gani nae ? 

*°** 

e. Anuani yake . ***.. SImu ***** 

*** **** 

8.Wilaya... Mkoa 

** 

9.Dini unayoabudu 
********** 

10.Dhehebu .... 
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