

**OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALIMASHAURI YA WILAYA SIHA- SHULE YA SEKONDARI FUKA S.L.P 188 SANYA JUU
- SIHA.**

KUMB NA FSS/JI/V.1/2021/25

MZAZI/MLEZI WA

**YAH; MAAGIZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA 2021 SHULE YA SEKONDARI
FUKA ILIYOKO WILAYA YA SIHA MKOANI KILIMANJARO.**

1. UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kwamba mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka wa 2021, Shule hii ipo karibu na barabara kuu, Katika kituo cha mabasi Fuka. Muhula wa masomo unaanza tarehe **11/01/2021** unatakiwa kuripoti shuleni siku hiyo ya tarehe **11/01/2021**. Unatakiwa uripoti shuleni siku hiyo bila kukosa.

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.

-SARE ZA SHULE

A. WAVULANA.

Suruali mbili za rangi ya Dark blue, ziwe na celebration na mkunjo chini isiwe ya kubana "modo" kwani hataruhusiwa kuvaa modo upana wa chini usiwe pungufu ya inch 16 na soksi pair 3 rangi nyeusi

B. WASICHANA

Sketi mbili za rangi ya dark blue mtindo wa rinda boksi urefu wake ufike kwenye jicho la mguu kwa wote bila kujali muislam au mkristo sketi ifike kwenye jicho la mguu, rangi ya hijabu ifanane na sare za shule na isiwe suruali, hijabu isiwekwe urembo wowote, Na soksi nyeupe pair **Sare zifuatazo ni kwaajili ya wote.**, shati mbili nyeupe za mikono mifupi, sweta la dark blue la nyuzi na viatu vyeusi vya kamba vyenye kisigino kifupi.

C. SARE ZA MICHEZO; sare za michezo kwa shule hii ni bukta na T-shirt nyekundu na raba.

D. VIFAA VYA TAALUMA; Madaftari 09 counter book quire 2, daftari dogo kwaajili ya majaribio ya kila wiki, penseli, rula, kalamu za kutosha na mkebe pia waweza kumnunulia vitabu kwaajili ya matumizi binafsi awapo nyumbani.

3. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na.25 ya mwaka 1978. Kama ilivyorekebishwa NA sheria Na.10 ya mwaka 1995 aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya elimu na mafunzo ya ufundi yenye dhamana na elimu nchini na OFISI YA RAIS- **TAMISEMI** yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu. Unatakiwa uzingatie mambo ya msingi yafuatayo;

- a. Heshima kwa viongozi, Wazazi na wafanyakazi wote, Wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- c. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni ni lazima (preparation)
- d. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- e. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- f. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
- g. Kuvaa sare za shule wakati wote unapokuwa shuleni na wakati wote unapokuwa na ziara yeyote ya kimasomo.
- h. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
- i. Kutunza mali ya umma.

4. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE AU KUSIMAMISHWA SHULE.

- I. Wizi , uasherati,ushoga na ubakaji,
- II. Makosa ya jinai na kukataa adhabu,kugoma au kuongoza au kushiriki kuvuruga Amani na usalama wa shule au watu.
- III. Kupigana na kunyanyasa wanafunzi wenzie
- IV. Ulevi wa aina yeyote na madawa ya kulevya mfano pombe,sigara, bangi, cocain, mirungi na kuberi. nk
- V. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
- VI. Kuoja au kuolewa, kumpa mimba msichana au msichana kupata mimba au msichana kutoa mimba.
- VII. Kudharau bendera ya taifa , Wimbo wa taifa,Wimbo maalumu na wimbo wa shule.
- VIII. Kutohudhuria vipindi mfululizo bila sababu yeyote.
- IX. Kumiliki au kukutwa na simu ya mkononi,pia ni marufuku kukutwa na laini ya simu ya mkononi au chaja ya simu ya mkononi.

5. MAMBO MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NI;

- A. Medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara atakaporipoti shuleni.
- B. Taarifa binafsi za mwanafunzi zijazwe kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika mgomo,fujo na makosa ya jinai.
- C. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria ,kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

6. CHAKULA KWA WANAFUNZI.

Mzazi/mlezi atahakikisha kuwa mtoto wake anapata huduma ya chakula shuleni. Gharama za chakula zitafanuliwa na kamati ya wazazi katika kikao cha wazazi wote kitakachofanyika tarehe 29.12.2020 saa tatu kamili asubuhi hapa shuleni ,fika bila kukosa ili upate maelekezo muhimu kutoka kamati ya wazazi.

N.B Tafadhali soma kwa makini maelekezo haya na kuyatekeleza. Kwa mzazi yeyote ambaye atamhamisha mwanafunzi kumpeleka shule nyingine ahakikishe anawasiliana na uongozi wa shule ili kupata **taarifa za mwanafunzi za kimtandao** hata kama mwanafunzi huyo anahamia shule binafsi.

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI FUKA



.....
D.MZIRAY
MKUU WA SHULE

15.12.2020

MKUU WA SHULE
SHULE YA SEKONDARI FUKA

MEDICAL EXAMINATION FORM ("mwanafunzi aje nayo siku ya kuripoti shuleni")

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

To be completed by medical officer in respect of all form ones and form five who join the school

PART A; TO THE MEDICAL OFFICER

STUDENT'S FULL NAME

Please examine the above named person to be admitted to secondary school education.

Signature Designation FUKA secondary school

Name of head of school D. MZIRAY Official stamp

SHULE YA SEKONDARI FUKA

PART B. TO BE COMPLETED BY MEDICAL OFFICER

- I. Blood corny (red and white)
- II. Stool examination
- III. T.B test
- IV. Eyes test
- V. Ears test
- VI. Chest
- VII. Spleen
- VIII. Abdomen
- IX. Pregnant test for Girls only

ADDITIONAL INFORMATION (e.g physical defeat or impairments)

Infections, chronic or family diseases etc

Please certify that the above is fit to be admitted/taken care in secondary school.

Kind of care

PART C; MEDICAL OFFICER CERTIFICATE.

I have examined the above named person and consider that she/he is/not physically fit for joining secondary school education.

Station Date

Name of the medical officer Signature

Official stamp

SHULE YA SEKONDARI FUKA

TAMKO LA KUKUBALI SHERIA ZA SHULE. (aje nayo siku ya kuripoti shule)

JINA LA MWANAFUNZI

.....
.....

TAREHE YA KUZALIWA

.....
.....

JINA LA MZAZI/MLEZI

.....
.....

UHUSIANO NA MZAZI / MLEZI

.....

KIAPO CHA UTHIBITISHO; Mimi

.....

Nikiwa mwanafunzi wa shule hii nakubali kuwa, Umma wa nchi hii ya Tanzania ndiyo ulionipa nafasi hii maalumu ya masomo ya sekondari ili nimalizapo niweze kutumikia nchi hii katika maendeleo yake. Hivyo basi ninaahidi kwamba nitajibidisha hapa shuleni na pia nimalizapo shule, Ili kutimiza shabaha hiyo.

Ninakubali na kuahidi kwa hiari yangu mwenyewe nitatii sheria za shule na amri zote nitakazopewa na walimu wangu. Nikiwa na malalamiko au maoni ninayoyaona nitayafikisha kwa viongozi wa shule kufuatana na utaratibu uliowekwa bila ya kuogopa chochote.

Tarehe Saini ya mwanafunzi

.....

TAMKO LA MZAZI/MLEZI

Mimi nikiwa
mzazi/mlezi wa mwanafunzi

.....
..... Naahidi kutimiza wajibu wangu kama mzazi/mlezi wa
mtoto huyu.

Tarehe saini ya mzazi/mlezi

.....

TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI SHULE YA SEKONDARI FUKA(aje nayo siku ya kuripoti shule)

1.JINA KAMILI

.....

2.Tarehe ya kuzaliwa

.....

3.Mkoa Wilaya Kabila

.....

4.Taarifa ya kubaini watoto yatima (weka alama ya vema)

a. Baba na mama wote walikwishafariki ()

b.Baba yupo mama alikwishafariki ()

c. Mama yupo baba alikwishafariki ()

d.Jina la baba/mlezi

e.Kazi ya baba/mlezi

5.Anuani ya anakofanya kazi s.l.p simu

.....

6.Jina la mama kazi yake

.....

7.Anuani yake S.L.P simu

.....

a.Je wazazi wako wote huishio pamoja ()

b.Je wazazi wako wametengana ()

c.Je wakati wa likizo huwa unaishi nanani ?

.....

d.Una uhusiano gani nae ?

.....

e. Anuani yake simu

.....

8.Wilaya Mkoa

.....

9.Dini unayoabudu

.....

10.Dhehebu

.....