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WAZIRI BASHUGWA AZINDUA KITUO CHA POLISI, AWAPA HEKO
WANANCHI SIHA

Waziri wa mambo ya ndani ya nchi Mhe. Innocent Bashungwa Agosti 06, 2025 akizindua kituo cha polisi
Wilaya ya Siha cha daraja B kilichojengwa kwa ushirikiano wa wananchi wa wilaya ya Siha na Serikali kwa

jumla ya shilingi Milioni 522.5.

Waziri wa mambo ya ndani ya nchi Mhe.
Innocent Bashungwa amewashukuru
wananchi wa Wilaya ya Siha na wadau wa
maendeleo kwa kushiriki kikamilifu katika
ujenzi wa kituo kipya cha polisi Siha cha
daraja B kwa kuchangia shilingi milioni 179.4.

Waziri Bashungwa ametoa shukrani hizo
Agosti 06, 2025 wakati wa uzinduzi wa kituo
cha kipya cha polisi Siha cha daraja B
kilichojengwa kwa ushirikiano wa wananchi
wa wilaya ya Siha na Serikali kwa jumla ya
shilingi Milioni 522.5.

Amesema ushirikiano huo kati ya wananchi na
jeshi la polisi ni kielelezo cha utekelezaji wa
dhana ya polisi jamii na jambo ambalo serikali
inajivunia.

Naye, Mkuu wa Jeshi la Polisi nchini IGP.
Camillus Wambura amesema  Serikali

imekamilisha na inaendelea kujenga miradi
mbalimbali ya majengo na ofisi za polisi nchi
nzima ambapo jumla ya miradi ya ujenzi wa
majengo ya jeshi la polisi 164 ikiwa ni
majengo mapya na majengo Yyaliyofanyiwa
ukarabati mkubwa kama ilivyo Wilaya ya Siha.

Amesema miradi ya ujenzi na ukarabati
wamajengo uliokamilika ina thamani ya
shilingi Bilioni 32.44 huku miradi inayoendelea
kutekelezwa nchi nzima ina thamani ya
shilingi Bilioni 42.65.

Kwa upande wake, Mkuu wa Mkoa wa
Kilimanjaro Mhe. Nurdin Babu amesema
kujengwa kwa vituo vipya vya polisi Mkoa wa
Kilimanjaro ni kuimarisha usalama wa watu na
mali zao.



Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi Mhe. Innocent Bashungwa Agosti 06, 2025 akiwa kwenye
picha ya pamoja na viongozi mbalimbali wa serikali na dini baada ya kuzindua kituo cha polisi Wilaya
ya Siha cha daraja B.
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Waziri wa mambo ya ndani ya nchi Mhe. Innocent Bashungwa akiotesha mti wa kumbukumbu
baada ya kuzindua kituo cha polisi siha cha daraja B Agosti 06, 2025.
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Mkuu wa Jeshi la Polisi nchini IGP. Camillus Wambura akiotesha mti wa kumbukumbu baada ya
kuzindua kituo cha polisi siha cha daraja B Agosti 06, 2025.

Mkuu wa Mkoa wa Kilimanjaro Mhe. Nurdin Babu akiotesha mti wa kumbukumbu baada ya
kuzindua Kituo kipya cha Polisi Siha cha daraja B Agosti 06, 2025.



TUFUATE MISINGI YA UADILIFU NA UWAJIBIKAJI = DKT TIMBUKA
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Mkuu wa Wilaya ya Siha Mhe. Dkt Christopher Timbuka akizungumza kwenye Mkutano wa
uchaguzi wa viongozi wa bodi ya maji ya Lawate — Fuka uliofanyika Agosti 19, 2025 katika ukumbi

Mkuu wa Wilaya ya Siha
Mhe. Dkt Christopher
Timbuka amesihi viongozi
wapya wa bodi ya maji ya
Lawate — Fuka
waliochaguliwa kufuata
misingi ya uadilifu na
uwajibikaji ili kutatua kero na
malalamiko ya wananchi
katika kata zote tisa
zinazohudumiwa na bodi
hiyo.

Mhe. Dkt Timbuka ametoa
rai hiyo Agosti 19, 2025
kwenye Mkutano wa
uchaguzi wa viongozi wa
bodi ya maji ya Lawate —
Fuka uliofanyika katika
ukumbi wa RC — Sanya Juu
ambapo amewahimiza

wa RC — Sanya Juu.

kufanya kazi kama timu
moja ili wananchi
wanaohudimiwa na bodi
hiyo wapate huduma vya
maiji.

Amewasihi viongozi wote
kushirikiana na kuwa
wafuatiliaji ili kubaini sababu
zinazochangia kukatika kwa
maji na kuwafahamisha
wananchi.

Amewaelekeza viongozi wa
bodi waliochaguliwa
kushirikiana wa wakala wa
maji safi na usafi wa
mazingira Wilaya
(RUWASA), wenyeviti wa

Vijiji kubaini na
kuzishughulikia changamoto

au kero zinazoibuliwa na
wananchi kwa wakati.

Naye, Mwenyekiti mpya wa
bodi ya maji ya Lawate -
Fuka Ndg. Nicholas Kombe
amewashukuru wajumbe wa
bodi kwa kumchagua na
kuwaomba waendeleze
ushirikiano ili kuwatumikia
wananchi wa Wilaya ya
Siha.



Mkuu wa Wilaya ya Siha Mhe. Dkt Christopher Timbuka akiwa kwenye picha ya pamoja na kamati
tendaji mpya ya bodi ya maji ya Lawate — Fuka baada ya Mkutano wa uchaguzi wa viongozi hao
uliofanyika Agosti 19, 2025 katika ukumbi wa RC — Sanya Juu.

Wajumbe wa Mkutano wa bodi ya maji Lawate — Fuka wakiwa kwenye Mkutano wa uchaguzi wa
viongozi wa bodi uliofanyika Agosti 19, 2025 katika ukumbi wa RC — Sanya Juu.



VOYOTA YATOA MAFUNZO YA MRADI WA AJIRA YANGU KWA
VIJANA KUINUA KILIMO WILAYA YA SIHA
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Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha Bi. Hellen Mwambeta (katikati) akiwa kwenye picha
ya pamoja na Mkuu wa Divisheni ya Kilimo Mifugo na Uvuvi Dkt. Barnabas Mbwambo (pili kulia) na Wadau
wa Kilimo kutoka shirika la Voice of Youth Tanzania (VOYOTA) agosti 11, 2025 baada ya kufungua mafunzo
ya mradi wa vijana wa Ajira yangu katika ukumbi wa makao makuu ya Halmashauri.

Mkurugenzi Mtendaiji
Halmashauri ya Wilaya ya Siha
Bi.Hellen Emmanuel
Mwambeta afungua mafunzo
ya Mradi wa Vijana
unaojulikana kwa jina Ajira
yangu unaofadhiliwa na Shirika
lisilo la Kiserikali VOYOTA
(Voice of Youth Tanzania)
katika Ukumbi wa Halmashauri
ya Siha tarehe 11 Agosti, 2025

"Napenda kuwashukuru
VOYOTA Kwa kuichagua
Wilaya ya Siha kuwa miongoni

mwa Wilaya chache za mfano
hapa Tanzania zinazonufaika
na mradi huu wa miaka mitatu
2024 hadi 2027" alisema
Hellen Mwambeta

Kabla ya ufunguzi Mkurugenzi
wa Shirika la VOYOTA ndugu
Vincent Uhega alimshukuru
Bi.Hellen Mwambeta
Mkurugenzi Mtendaji SIHA DC
kwa Mapokezi yake mazuri na
ushirikiano wa dhati walioupata
katika Halmashauri ya Wilaya
ya Siha

Alieleza kuwa mradi huu ni wa
miaka mitatu kuanzia 2024
Hadi 2027 na unalengo la
kuwajengea uwezo Vijana
katika  kuimarisha  uchumi
kupitia sekta ya Kilimo cha
Kisasa ambacho mkulima
ananza kutafuta soko kabla
hajaingia shambani
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Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha Bi. Hellen Mwambeta (katikati) akiwa kwenye picha ya pamoja na
Mkuu wa Divisheni ya Kilimo Mifugo na Uvuvi Dkt. Barnabas Mbwambo (pili kulia) na Wadau wa Kilimo kutoka shirika la
Voice of Youth Tanzania (VOYOTA) agosti 11, 2025 baada ya kufungua mafunzo ya mradi wa vijana wa Ajira yangu katika
ukumbi wa makao makuu ya Halmashauri.

Washiriki wa mafunzo ya mradi wa vijana wa ajira yangu yaliyotolewa na shirika la Voice of Youth Tanzania
(VOYOTA) agosti 11, 2025 katika ukumbi wa makao makuu ya Halmashauri.

Mkurungenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha 5-BR Elerai- Sanya Juu S.L.P 129,25482 siha Simu Na +027-2970677,
Nukushi +027-2970677 Barua Pepe: ded@sihadc.go.tz, Tovuti: www.sihadc.go.tz



KAMATI YA USALAMA SIHA YAKAGUA MIRADI YA MAENDELEO

Mkuu wa Wilaya ya Siha Mhe. Dkt Christopher Timbuka akiiongoza Kamati ya Usalama Wilaya kukagua ukamilishaji wa
miradi ya ujenzi wa wodi ya upasuaji wanawake, wodi ya upasuaji wanaume, wodi ya magonjwa ya ndani wanawake,
jengo la kuhifadhi maiti na njia za waenda kwa miguu (walk ways) katika Hospitali ya Wilaya ya Siha.
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Muonekano wa miundombinu iliyokaguliwa na Kamati ya Usalama Wilaya ya Siha Agosti 20, 2025 katika
Hopitali ya Wilaya ya Siha.

Mkurungenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha 5-BR Elerai- Sanya Juu S.L.P 129,25482 siha Simu Na +027-2970677,
Nukushi +027-2970677 Barua Pepe: ded@sihadc.go.tz, Tovuti: www.sihadc.go.tz



Muonekano wa miundombinu ya awamu ya pili ya mradi wa ujenzi wa shule ya wasichana Kilimanjaro
iliyokaguliwa na Kamati ya Usalama Wilaya ya Siha Agosti 20, 2025 inayotekelezwa kwa shilingi Bilioni 1.45

Mkurungenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha 5-BR Elerai- Sanya Juu S.L.P 129,25482 siha Simu Na +027-2970677,
Nukushi +027-2970677 Barua Pepe: ded@sihadc.go.tz, Tovuti: www.sihadc.go.tz



BWALO LA WANAFUNZ| SHULE YA MSINGI SIHA

Mkuu wa Wilaya ya Siha Mhe. Dkt Christopher Timbuka Agosti 20, 2025 akiiongoza kamati ya usalama kukagua mradi wa
ujenzi wa bwalo la wanafunzi katika Shule ya Awali na Msingi Siha lililojengwa kwa shilingi milioni 50 kutoka Serikali Kuu

Muonekano wa mradi wa bwalo katika shule ya awali na Msingi Siha lililokaguliwa na Kamati ya Usalama Wilaya
ya Siha Agosti 20, 2025.

Mkurungenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha 5-BR Elerai- Sanya Juu S.L.P 129,25482 siha Simu Na +027-2970677,
Nukushi +027-2970677 Barua Pepe: ded@sihadc.go.tz, Tovuti: www.sihadc.go.tz



Mkuu wa Wilaya ya Siha Mhe. Dkt Christopher Timbuka Agosti 21, 2025 akiiongoza kamati ya usalama kukagua mradi wa
ujenzi wa kituo cha afya Lawate unaotekelezwa kwa shilingi milioni 681.54 kutoka Serikali kuu
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kwa Shilingi milioni 681.54 uliokaguliwa na Kamati ya Usalama Wilaya ya Siha Agosti 21, 2025.

Mkurungenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha 5-BR Elerai- Sanya Juu S.L.P 129,25482 siha Simu Na +027-2970677,
Nukushi +027-2970677 Barua Pepe: ded@sihadc.go.tz, Tovuti: www.sihadc.go.tz



SIHA YAFANYA VEMA MAONESHO YA NANE NANE ARUSHA

Kamati ya maonesho ya 31
ya kilimo, mifugo na uvuvi
(Nane Nane) kwa mwaka
2025 kanda ya kaskazini
imeitunukia Halmashauri ya
Wilaya ya Siha tuzo vya
mshindi wa tatu mazao,
Halmashauri katika kundi la
wakulima na wafugaji ikiwa
ni ishara ya kutambua kazi
kubwa inayofanywa na
wakulima na wafugaji Wilaya
ya Siha kwa kulima kisasa
na kuyaongeza thamani
mazao ya kilimo

Tuzo hiyo imetolewa na
Mkuu wa Mkoa  wa
Kilimanjaro Mhe.  Nurdin
Babu katika kilele cha
maadhimisho ya nane nane
Agosti 08, 2025 yaliyofanyika

Arusha.

Pamoja na tuzo hiyo
iliyotolewa kwa Halmashauri,
mshindi wa jumla wa kilimo
mifugo na uvuvi katika
Halmashauri ya Wilaya ya
Siha ni Humphrey Herman
Mosha huku mshindi wa tatu

wa paredi ya mifugo,
ng'ombe wa nyama akiwa
Daud Ndapashi  kutoka
Halmashauri ya Siha.

Maonesho ya Nane Nane
kwa mwaka 2025
yaliongozwa na kaulimbiu
inayosema, “Chagua
Viongozi Bora kwa
Maendeleo Endelevu vya
Kilimo, Mifugo na Uvuvi”

Mkurungenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha 5-BR Elerai- Sanya Juu S.L.P 129,25482 siha Simu Na
+027-2970677, Nukushi +027-2970677 Barua Pepe: ded@sihadc.go.tz, Tovuti: www.sihadc.go.tz



Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha Bi. Hellen Emmanuel Mwambeta akikagua banda la
wajasiriamali wa Wilaya ya Siha wanaoongeza thamani mazao ya kilimo.

Shughuli mabalimbali za maoenesho ya nane nane zikiendelea katika banda la kilimo na mifugo katika viwanja vya
Njiro, Jijini Arusha.

Mkurungenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha 5-BR Elerai- Sanya Juu S.L.P 129,25482 siha Simu Na
+027-2970677, Nukushi +027-2970677 Barua Pepe: ded@sihadc.go.tz, Tovuti: www.sihadc.go.tz



UCHAGUZI MKUU 2025

Msimamizi wa Uchaguzi Jimbo la Siha Ndg. Marco Masue amemteua Dkt. Godwin Oloyce Mollel kuwa Mgombea
Ubunge Jimbo la Siha kupitia Chama cha Mapinduzi (CCM) Agosti 27, 2025.

Msimamizi wa Uchaguzi Jimbo la Siha Ndg. Marco Masue amemteua Ndg. Ashukuriwe Goodluck Matemu kuwa
Mgombea Ubunge Jimbo la Siha kupitia Chama cha ACT Wazalendo Agosti 27, 2025.

Msimamizi wa Uchaguzi Jimbo la Siha Ndg. Marco Masue amemteua Ndg. Daudi Wilibrod Mtuyehabi kuwa
Mgombea Ubunge Jimbo la Siha kupitia Chama cha Wananchi (CUF) Agosti 27, 2025.

Mkurungenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha 5-BR Elerai- Sanya Juu S.L.P 129,25482 siha Simu Na +027-
2970677, Nukushi +027-2970677 Barua Pepe: ded@sihadc.go.tz, Tovuti: www.sihadc.go.tz



Msimamizi wa Uchaguzi Jimbo la Siha Ndg. Marco Masue amemteua Bi. Daniela Msila kuwa Mgombea Ubunge
Jimbo la Siha kupitia Chama cha Makini Agosti 27, 2025.

Msimamizi wa Uchaguzi Jimbo la Siha Ndg. Marco Masue amemteua Bi. Anna Thobiasi Kipembela kuwa Mgombea
Ubunge Jimbo la Siha kupitia Chama cha National Reconstruction Alliance Agosti 27, 2025.

Msimamizi wa Uchaguzi Jimbo la Siha Ndg. Marco Masue amemteua Ndg. Mdoe Yambazi Azaria kuwa Mgombea
Ubunge Jimbo la Siha kupitia Chama cha Sauti ya Umma (SAU) Agosti 27, 2025.

Mkurungenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha 5-BR Elerai- Sanya Juu S.L.P 129,25482 siha Simu Na +027-
2970677, Nukushi +027-2970677 Barua Pepe: ded@sihadc.go.tz, Tovuti: www.sihadc.go.tz



Msimamizi wa Uchaguzi Jimbo la Siha Ndg. Marco Masue akibandika fomu za uteuzi za wagombea Ubunge wa
Jimbo la Siha Agosti 27, 2025
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Fomu za uteuzi wa kugombea Ubunge Jimbo la Siha zikiwa zimebandikwa katika eneo la wazi baada ya
kuteuliwa Agosti 27, 2025.

Mkurungenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha 5-BR Elerai- Sanya Juu S.L.P 129,25482 siha Simu Na +027-
2970677, Nukushi +027-2970677 Barua Pepe: ded@sihadc.go.tz, Tovuti: www.sihadc.go.tz



MICHEZO NA BURUDANI
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SHIRIKI UCHAGUZI MKUY 2025 KWA AMANI N UTULIVU
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SHIMISEMITA 2025 - TANGA

Mkurungenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha 5-BR Elerai- Sanya Juu S.L.P 129,25482 siha Simu Na +027-
2970677, Nukushi +027-2970677 Barua Pepe: ded@sihadc.go.tz, Tovuti: www.sihadc.go.tz



FURSA ZA UTALII WILAYA YA SIHA

WATALII WA NDANI WAKIFURAHIA VIVUTIO VYA UTALII VILIVYOPO KATIKA WILAYA YA SIHA

Mkurungenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha 5-BR Elerai- Sanya Juu S.L.P 129,25482 siha Simu Na +027-

2970677, Nukushi +027-2970677 Barua Pepe: ded@sihadc.go.tz, Tovuti: www.sihadc.go.tz



JARIDA MTANDAO LA HALMASHAURI YA WILAYA
YA SIHA LIMEANDALIWA NA KITENGO CHA
MAWASILIANO SERIKALINI

Mkurungenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha
5-BR Elerai- Sanya Juu S.L.P 129,25482 siha

Simu Na +027-2970677, Nukushi +027-2970677

Barua Pepe: ded@sihadc.go.tz, Tovuti: www.sihadc.go.tz
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Mkurungenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha 5-BR Elerai- Sanya Juu S.L.P 129,25482 siha Simu Na +027-
2970677, Nukushi +027-2970677 Barua Pepe: ded@sihadc.go.tz, Tovuti: www.sihadc.go.tz



