Jarida la

SIHA NA MAENDELEO

www.sihadc.go.tz I Mwezi Septemba 2023 I Toleo la 7 I Halmashauri ya Siha

FiNMM

BN N ORI

.
.

\ vl
. e




BALOZI WA UTURUKI NCHINI TANZANIA DKT. MEHMET AFANYA ZIARA WILAYANI SIHA
TiKA

Balozi wa Uturuki hapa Nchini Mhe. Dkt. Mehmet Gulluoglu tarehe 09 Septemba,2023 akifungua mashine ya kusaga
nafaka iliyotolewa kwa ufadhili wa Ubalozi huo kwa kikundi cha Wanawake Kata ya Sanya Juu.Jumla ya mashine tano
zenye thamani ya zaidi ya shilingi milioni 7




UTURUKI ITAENDELEA KUSHIRIKIANA NA
TANZANIA KATIKA SEKTA YA MAENDELEO
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Balozi wa Uturuki nchini Tanzania Balozi Dkt.
Mehmet Gulluoglu amesema uturuki itaendelea
kushirikiana kwa karibu na Tanzania katika sekta ya
maendeleo ili kufikia maono ya viongozi wa nchi
zote mbili.
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Balozi Dkt Mehmet amesema hayo September 09,
2023 katika hafla ya kukabidhi mashine tano za
kusaga na kukoboa na majiko ya gesi mia tatu kwa
wanawake wanaofanya kazi sekta ya afya ngazi ya
Jamii, Wanawake Wajawazito na wahamasishaji wa
Afya ya Mama na Mtoto vilivyotolewa na Taasisi ya
Turkish Cooperation and Coordination Agengy na
ORYX kwa kushirikiana na Dr. Godwin Mollel
Foundation ili kuhakikisha wanawake wanatumia
Nishati Safi ya kupikia na kuepusha kujifungua
Mtoto Mfu au kabla ya wakati.
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Amesema kwa kushirikiana na serikali ya
Tanzania wataendelea kuandaa mazingira ya
watu kufanya kazi kwa bidii ikiwa ni pamoja na
kuwapatia vitendea kazi kama mashine tano
walizokabidhi katika vikundi vywa wanawake wa
Wilaya ya Siha ili kuleta maendeleo kwa
Watanzania.

Balozi Dkt. Mehmet amesema maono ya Rais
wa Tanzania dkt. Samia Suluhu Hassan ni
kuifanya Tanzania ijitegemee kiuchumi, kisiasa
na kijamii hivyo uturuki itaendelea kushirikiana
na serikali ili kufikia maono hayo.

amesema miradi inayotekelezwa na Taasisi ya
Turkish Cooperation and Coordination Agengy
{TiKA) inalenga kuisadia ]amll kufanya kazi kwa

Taasisi ya Turkish Cooperation and
Coordination Agency (TiKA) na ORYX kwa
kushirikiana na Dr. Godwin Mollel Foundation
imewezesha kupatikana mashine tano za
kusaga na kukoboa mahindi ili kuwawezesha
wanawake kuongeza kipato pamoja na Mitungi
Elfu Moja ya Gesi kwa lengo la kuhamasisha
matumizi ya nishati safi ya kupikia
itakayochangia kuepusha wanawake kujifungua
mtoto mfu au kabla ya wakati.
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Mkuu wa Wilaya ya Siha Dkt Christopher Timbuka (Kulia) akiteta jambo na Balozi wa Uturuki Nchini Tanzania
balozi Dkt. Mehmet Gulluoglu (Kushoto) katika hafla ya kukabidhi mashine tano za kusaga na kukoboa
mahindi na majiko mia tatu ya gesi kwa wanawake wanaofanya kazi wa afya ngazi ya Jamii, Wanawake
Wajawazito na wahamasishaji wa Afya ya Mama na Mtoto vilivyotolewa na Taasisi ya Turkish Cooperation and
Coordination Agengy na ORYX kwa kushirikiana na Dr. Godwin Mollel Foundation ili kuhakikisha wanawake
wanatumia Nishati Safi ya kupikia na kuepusha kujifungua Mtoto Mfu au kabla ya wakati iliyofanyika katika
Ukumbi wa Makao Makuu ya Halmashauri ya Wilaya ya Siha




Matukio mbalimbali ya Balozi wa Uturuki nchini
Tanzania Dkt Mehmet Gulluoglu akikabidhi
moja ya mashine Tano za kusaga na kukoboa
mahindi zilizotolewa na Taasisi ya Turkish
Cooperation and Coordination Agengy (TiKA)
kwenye vikundi vya wananwake wa Wilaya ya
Siha kwa kushirikiana na Dr. Godwin Mollel
Foundation kwenye ziara yake Wilaya ya Siha
ili kuwawezesha wanawake kufanya kazi na
kujiongezea kipato.

Balozi Dkt Mehmet amewataka wanawake
waliokabidhiwa mashine hizo kuzitumia kwa
ajili ya kuboresha hali za maisha yao na
kufanya kazi kwa bidii ili kufikia lengo
lililokusudiwa la kupuuunguza au kumaliza
kabisa hali ya umaskini katika ngazi ya familia
na jamiii kwa ujumla.
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Balozi wa Uturuki nchini Tanzania Dkt Mehmet Gulluoglu alipotembelea mashamba ya uwekezaji wa zao la
parachichi la taasisi ya Africado yaliyopo kata ya Livish Wilaya ya Siha kwa lengo lakuona na kujifunzakutoka
kwa wawekezaji hao akiwa na Mkuu wa Wilaya ya Siha Dkt Christopher Timbuka, Katibu Tawala Jane
Chalamila,Mwenyekiti wa halmashauri ya wilaya ya siha mhe. Duncan Urassa, Mkurugenzi Mtendaji wa
Halmashauri ya Wilaya ya Siha Dkt Haji Mnasi na Wataalamu wa Wilaya ya Siha

Mkurungenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha 5-BR Elerai- Sanya Juu S.L.P 129,25482 siha Simu Na +027-2970677,
Nukushi +027-2970677 Barua Pepe: ded@sihadc.go.tz, Tovuti: www.sihadc.go.tz



Mganga Mkuu wa Wilaya ya Siha Dkt. Paschal Mbotta (kulia) tarehe 03 Septemba,2023 akipokea vifaa tiba katika Hospitali ya Wilaya ya Siha
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NAIBU WAZIRI WA AFYA DKT MOLLEL AKABIDHI VIFAA TIBA VYENYE THAMANI YA ZAIDI YA MILIONI 80

"MHE. RAIS WETU ANATAKA KUPUNGUZA VIFO Naye, Mkuu wa Wilaya ya Siha Mhe Dkt.
VYA MAMA NA MTOTO" - NAIBU WAZIRI MOLLEL Christopher Timbuka amesema vifaa hivyo

I . vitasaidia kurahisisha matibabu kwa wanawake
zaidi ya 350 wa ndani ya wilaya na wengine zaidi
ya 80 kutoka nje ya Wilaya wanaohudumia kila
mwezi katika Hospitali ya Wilaya ya Siha.

Amesema vifaa tiba hivyo vitatumika kwa lengo
lililokusudiwa la kuwahudumia wananchi
, il A g = wanaofika kutibiwa katika Hospitali ya Wilaya
Naibu Waziri wa Afya na Mbunge wa Jimbo la Siha hali itakayosaidia kupunguza gharama za kufata
Mhe. Dkt Godwin Mollel amezishukuru Taasisi ya huduma katika maeneo mengine nje ya Wilaya.
Kimataifa ya Rotary 1918 Winndsor Canada na Taasisi
ya PANETA baada ya kukabidhi Ultrasound na vifaa “Na sisi tutahakikisha kuwa tunavitunza ili viweze
tiba vingine vyenye thamani ya zaidi ya Shilingi kuwahudumia watu wengi zaidi na watu waone
milioni 80 katika Hospitali ya Wilaya ya Siha. manufaa ya vifaa hivi, na tunaishukuru sana
Diplomasia ya Mhe. Rais wa Jamhuri ya
Naibu Waziri Mhe Dkt. mollel amesema hayo Muungano wa Tanzania kwa sababu ndiyo
Septemba 03, 2023 katika hafla ya kumkabidhi Mkuu inayotufanya tunakubalika kwa watu katika
a Wilaya ya Siha Mhe. Dkt Christopher Timbuka vifaa| maeneo mbalimbali duniani” ameongeza Mhe. Dkt
tiba hivyo iliyofanyika kwenye Hospitali ya Wilaya ya Timbuka.
Siha ambapo amesema lengo la kukabidhi vifaa tiba
katika Hospitali hiyo ni kuongeza ufanisi na ubora wa
huduma zinazotolewa kwa mama na mtoto.

"Tumekuwa tukiomba watusaidie vifaa tiba katika
maeneo mbalimbali ya nchi kwenye eneo la afya na
hasa kwenye eneo la afya ya mama na mtoto ambalo
ndio kipaumbele cha Mhe. Rais wetu, anataka
kupunguza vifo vya mama na mtoto nchini” amesema
Naibu Waziri Dkt Mollel

Naibu Waziri wa Afya na Mbunge wa Jimbo la Siha Dkt Godwin Mollel (wa tatu kulia) na Mwakilishi wa Taasisi ya Kimataifa
ya Rotary 1918 Winndsor kutoka nchini Canada Daktari Mkunga Andrea Cassidy (wa kwanza kushoto) Septemba 03, 2023
wakikagua maendeleo ya ujenzi wa majengo mapya na kumkabidhi Mkuu wa Wilaya ya Siha Mhe. Dkt Christopher
Timbuka vifaa tiba hivyo iliyofanyika kwenye Hospitali ya Wilaya ya Siha kwa lengo la ni kuongeza ufanisi na ubora wa
huduma zinazotolewa kwa mama na mtoto.
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“WILAYA YA SIHA IKO SALAMA” — MKUU WA WILAYA DKT. CHRISTOPHER TIMBUKA

WILAYA YA SIHA IKO SALAMA Naye, Kamishna Msaidizi wa Jeshi la Polisi Peter Majira

amewashukuru Viongozi, Askari na Wananchi kwa
ushauri na ushirikiano wao uliomuwezesha kutekeleza
majukumu ya ulinzi na usalama wa Wilaya ya Siha kwa
ufanisi.

“Wananchi, Viongozi na Askari hawa wameniwezesha
kupanda cheo kwa sababu tu walitoa ushirikiano wa
hali ya juu na Mkuu wa Wilaya nilikuwa nakufikishia

| yale ambayo yapo nje ya uwezo wangu ha wewe
‘ i ~ hukusita kunishauri, hivyo nawashukuru sana™
Mkuu wa Wilaya ya Siha Dkt. Christopher amesema ACP Majira.
Timbuka amemshukuru aliyekuwa kamanda
wa Polisi Wilaya ya Siha ACP Peter Majira Kwa upande wake, Kamanda mpya wa Jeshi la Polisi
kwa kuhakikisha Wilaya ya Siha inakuwa Wilaya ya Siha SSP Zakia Ally Shuma ameomba
salama wakati wote. Viongozi, Askari na Wananchi wa Wilaya ya Siha
waendelee kushirikiana na Polisi ili Wilaya iwe salama
Mkuu wa Wilaya Dkt Timbuka amesema hayo wakati wote.
Septemba 09, 2023 katika hafla fupi ya
kumuuga aliyekuwa Kamanda wa Polisi
Wilaya ya Siha Kamishna Msaidizi ya Jeshi la
Polisi Peter Majira aliyvepanda cheo na
kuhamishiwa Mkoa wa Singida kuwa
Operational Officer na kumkaribisha
Kamanda mpya wa Wilaya ya Siha Mrakibu
Msaidizi wa Jeshi la Polisi Zakia Ally Shuma
iliyvofanyika katika ukumbi wa mikutano wa
Kanisa Katoliki {RC) Kata ya Sanya Juu.

Amesema ushirikiano ulickuwepo baina yao
viongozi, Askari na Wananchi umewezesha
kuifanya Wilaya ya Siha mahali salama
wakati wote

Mkuu wa Wilaya ya Siha Dkt Christopher Timbuka wa pili (Kulia kwenye picha ya kushoto) akiwa kwenye picha ya pamoja,
na ACP Peter Majira (wa kwanza kulia), SSP Zakia Shuma (wa tatu kulia) na Katibu Tawala wa Wilaya ya Siha Jane
Chalamila (wa kwanza kushoto) katika hafla fupi ya kumuaga aliyekuwa Kamanda wa Polisi Wilaya ya Siha Kamishna
Msaidizi ya Jeshi la Polisi Peter Majira aliyepanda cheo na kuhamishiwa Mkoa wa Singida kuwa Operational Officer na
kumkaribisha Kamanda mpya wa Wilaya ya Siha Mrakibu Msaidizi wa Jeshi la Polisi Zakia Ally Shuma iliyofanyika katika
ukumbi wa mikutano wa Kanisa Katoliki (RC) Kata ya Sanya Juu
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“WILAYA YA SIHA KITOVU CHA UTALII KILIMANJARO”- DKT MOLLEL

Naibu waziri wa afya na mbunge wa jimbo la siha
Mhe. Dkt Godwin Mollel amesema Wilaya ya Siha ni
kitovu cha utalii katika Mkoa wa Kilimanjaro na mtalii
anapopita Wilaya ya Siha atafanya Utalii wa aina tatu
kwa wakati mmoja.

Naibu waziri Mollel amesema hayo septemba 03,
2023baada ya kuwakaribisha wageni kutoka taasisi
ya kimataifa ya Rotary 1918 Windsor Canada na
taasisi ya PANETA katika eneo la asili la kupumzikia
wageni (Osiligilai Maasai Lodge) lenye vivutio vya
asili ya Kabila la Wamaasai iliyopo katika Kata ya
Karansi Wilaya ya Siha.

Amesema mtalii anapopita Wilaya ya Siha atafanya
utalii wa aina tatu kwa wakati mmoja ikiwa ni pamoja
na Utalii wa Utamaduni (asili ya kabila la kimaasai),
Utalii wa Kuona Wanyama mbalimbali wakiwemo
Twiga, Pundamilia, Nyati, Tembo, Nyumbu, Simba,
Swala na Ndege wa aina mbalimbali pamoja na utalii
wa kuona na kupanda Mlima Kilimanjaro.

Naibu Waziri Dkt Mollel amesema viongozi wa Wilaya
ya Siha wataendelea kutimiza adhma ya Rais wa
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt Samia
Suluhu Hassan kuboresha Sekta ya Utalii ili iwe

Siha.

Naibu Wz;zif}\wa Afya na Mbunge wa Jimbo I '\Siha Mhe.
Dkt Godwin Mollel (wa Nne Kulia) na Mkuu wa Wilaya ya
Siha Mhe. Dkt Christopher Timbuka(tatu) wakiwa na
wageni kutoka Taasisi ya Kimataifa ya Rotary 1918
Windsor Canada na Taasisi ya PANETA katika eneo la
Osiligilai Maasai Lodge lenye vivutio cha utamaduni wa
Kitanzania iliyopo Wilaya ya Siha Mkoa wa Kilimanjaro.
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WANANCHI WILAYA YA SIHA WANUFAIKA NA HUDUMA ZA KIBINGWA KUTOKA HOSPITALI YA MKOA RUFAA - MAWENZI

WANANCHI WILAYA YA SIHA WANUFAIKA

NA HUDUMA ZA KIBINGWA KUTOKA HOSPITALI
YA RUFAA - MAWENZI

“Huduma zote za Kibingwa ambazo
zinapatikana katika Hospitali ya Rufaa ya
Mkoa wa Kilimanjaro Mawenzi kwa wiki hii
zitapatikana katika Hospitali ya Wilaya ya
Siha lengo kubwa ni kufanikisha adhma ya
Mhe. Rais wetu Dkt Samia Suluhu Hassan la
kusogeza Huduma za Kibingwa karibu na
wananchi” Amesema Daktari Bingwa Munisi

Naye, Daktari Bingwa Magonjwa ya Macho
wa Hospitali ya Rufaa Mkoa wa Kilimanjaro
Mawenzi Dkt Peter Mlundwa ameiombwa
— , serikali iendelee kuwawezesha wataalamu
;é i ~= Y wa afya ili Madaktari Bingwa waendelee
- kuwasogezea huduma za kibingwa wananchi
na kuwaongezea ujuzi wataalamu katika
ngazi za chini hali itakayowezesha kugundua
magonjwa kabla hayajafikia hatua zenye
gharama zaidi za matibabu.

Wananchi wa Wilaya ya Siha na Maeneo Jirani
wametakiwa kutumia fursa ya uwepo wa
huduma za kibingwa katika Hospitali ya Wilaya
ya Siha zinazotolewa na Madaktari Bingwa
kutoka Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa
Kilimanjaro Mawenzi ili kupata vipimo na
matibabu ya kibingwma ili kuimarisha afya zao.

Wito huo umetolewa leo Septemba 04, 2023 na
Daktari Bingwa wa Magonjwa ya Ndani na
Mganga Mfawidhi wa Hospitali ya Rufaa ya

Mkoa wa Kilimanjaro Mawenzi Dkt Edna-Joy
Munisi wakati wa kutoa huduma za Kibingwa
katika Hospitali ya Wilaya ya Siha kuanzia leo

Septemba 04 hadi 09 kwa wananchi wa Wilaya

ya Siha na Maeneo Jirani.

Madaktari Bingwa kutoka Hospitali ya Rufaa ya Mkoa
wa Kilimanjaro Mawenzi wakitoa huduma za kibingwa
katika Hospitali ya Wilaya ya Siha ni magonjwa ya
Macho, Mifupa, Magonjwa ya Ndani, Mama na Mtoto
na Upasuaji wa Kawaida kuanzia Septemba 04 hadi
09 kwa wananchi wa Wilaya ya Siha na Maeneo
Jirani.

Mganga Mkuu wa Wilaya ya Siha Dkt Paschal Mbota
amesema Huduma za Kibingwa zinzotolewa na

Madaktari Bingwa Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa
Kilimanjaro Mawenzi kwenye Hospitali ya Wilaya ya
Siha kwa wiki nzima kwa wananchi zinalenga
kuwapunguzia gharama wananchi wanaohitaji
Huduma za Kibingwa ambapo serikali imeelekeza
Huduma za Kibingwa ziwafuate wananchi katika
maeneo yao hivyo Madaktari Bingwa wa Hospitali ya
Rufaa ya Mkoa wa Kilimanjaro Mawenzi watatoa
huduma kwa wananchi wa Wilaya ya Siha.
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BARAZA LA BIASHARA WILAYA YA SIHA MKOA WA KILIMANJARO TAREHE 12 SEPTEMBA ,2023

Mkuu wa wilaya ya Siha Mhe. Dkt. Christopher Timbuka akizungumza Septemba 12, 2023 katika Kikao cha Baraza la Biashara la Wilaya ya Siha
kilichofanyika Ukumbi wa Mikutano wa Makao Makuu ya Halmashauri ya Wilaya ya Siha.

Mkuu wa Wilaya ya Siha Mhe. Dkt. Christopher Timbuka
amewataka Wafanyabiashara katika Wilaya ya Siha
kuendelea kushirikiana katika utoaji wa elimu ya matumizi
sahihi ya vipimo na mfumo mpya wa Serikali wa TAUSI
unaowawezesha kupata huduma za Serikali bila kufika
ofisini.

Dkt. Timbuka amesema hayo Septemba 12, 2023 katika
Kikao cha Baraza la Biashara la Wilaya ya Siha
kilichofanyika katika Ukumbi wa Mikutano wa Makao
Makuu ya Halmashauri ya Wilaya ya Siha ambapo
amesema lengo la utoaji wa elimu hiyo ni kupunguza kero
na kurahisisha ufanyaji wa biashara katika Wilaya ya Siha

Amewataka wafanya biashara kutumia fursa za uwekezaiji
zilizopo katika wilaya ya siha ili kukuza kipato cha
wananchi na serikali kwa ujumla na serikali itaendelea
kushughulikia changamoto zinazoibuka kwenye sekta ya
biashara ili wananchi wafanye biashara bila kikwazo

Kwa upande wake, Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri
ya Wilaya ya Siha Dkt Haji Mnasi amesema Wilaya ya Siha
inazo fursa nyingi za uwekezaji kwenye Sekta ya Utalii,
Kilimo na Biashara hivyo wananchi na wafanyabiashara
wanatakiwa kuzichangamkia
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Baadhi ya Wafanya Biashara wameishauri Serikali Wilaya
ya Siha kupitia Kitengo cha Biashara na Divisheni ya
Kilimo, Umwagiliaji na Ushirika kuendelea kutoa elimu kwa
wananchi kutumia mizani kupima mazao yao wakati wa
kuuza na kuimarisha mahusiano mema baina ya Wafanya

Biashara ya Serikali.
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WANAFUNZ| 3042 DARASA LA SABA WILAYA YA SIHA WAFANYA MTIHANI WA TAIFA
KUMALIZA ELIMU YA MSINGI 2023 - PSLE

Dkt. Haji Mnasi Mkurugenzi Mtendaji

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya
Wilaya ya Siha Dkt Haji Mnasi amesema jumla
ya Wanafunzi 3042 ikiwa Wavulana ni 1443 na
Waschana ni 1599 wa Darasa la Saba katika
Wilaya ya Siha watafanya mitihani ya kitaifa ya
kumaliza elimu ya msingi (PSLE) kwa mwaka
2023.

Dkt. Mnasi amesema hayo Septemba 12, 2023
wakati akizungumzia hatua iliyofikiwa kwenye
maandalizi katika Vituo 62 (Serikali 54 na
Binafsi 8) wvya Mitihani utakaofanyika
Septemba 13 — 14, 2023 ambapo amesema
maandalizi yamekamilika kwenye eneo la
usimamizi, ulinzi na usalama
utakaowawezesha wanafunzi kufanya Mtihani
bila bughuza yoyote.

Amewataka Wazazi na Walezi kuongeza
upendo na ukaribu kwa watoto watakaokuwa
wanafanya mtihani ili kuwawezesha kuwa na
utulivu wakati wote wa mitihani huku
akiwaomba wasimamizi kuwa waadilifu,
waaminifu na wenye nidhamu wakati wote
wanapotimiza wajibu wao.

“Kutakuwa na matokeo mazuri kama usimamizi
utakuwa vizuri na wale watakaofanikiwa
kuendelea ngazi ya sekondari watakuwa ni
wale ambao wametumia vizuri uwezo wao na
wataliwezesha taifa kuwa na watahiniwa
ambao wamepitia vigezo na viwango vyote®
Amesema Dkt. Mnasi
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FURSA ZA UTALIlI KATIKA WILAYA YA SIHA MKOA WA KILIMANJARO

Balozi wa Uturuki hapa Nchini Tanzania Dkt. Mehmet Gulluoglu tarehe 09 Septemba 2023

alipotembelea bustani ya Wanyama Pori Serval Wildlife iliyopo Wilaya ya Siha Mkoa wa
Kilimanjaro
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Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha Mhe.Duncan Urassa akiwa katika Bustani ya wanyama Pori Serval
Wildlife tarehe 09 Septemba 2023 katika ziara ya Balozi wa Uturuki Wilayani Siha Mkoa wa Kilimanjaro
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JARIDA MTANDAO LA HALMASHAURI YA WILAYA
YA SIHA LIMEANDALIWA NA KITENGO CHA
MAWASILIANO SERIKALINI
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