
  



WAZIRI JAFO AWAPONGEZA VIONGOZI KILIMANJARO KWA KUWEKA MAZINGIRA 

MAZURI YA UWEKEZAJI 

 

Waziri wa Viwanda na Biashara Mhe. Dkt Selemani Jafo Agosti 23, 2024 alipotembelea eneo la uwekezaji la 

bustani ya Wanyamapori ya Serval (Serval Wildlife) iliyopo Wilaya ya Siha. 

Waziri wa Viwanda na Biashara 

Mhe. Dkt Selemani Jafo 

amewapongeza viongozi wa 

Mkoa wa Kilimanjaro na Wilaya 

ya Siha kwa kuhakikisha 

wanaweka mazingira rafiki na 

mazuri ya kuratibu uwekezaji 

katika Mkoa. 

Waziri Dkt Jafo ametoa pongezi 

hizo Agosti 23,2024 

alipotembelea eneo la uwekezaji 

la bustani ya wanyamapori ya 

Serval (Serval Wildlife) iliyopo 

Wilaya ya Siha kwa ajili ya 

kujionea shughuli za uwekezaji 

katika sekta ya utalii. 

“Niwapongeze sana viongozi wa 

Mkoa wa Kilimanjaro na Wilaya 

ya Siha kwa kuhakikisha 

wanaweka mazingira mazuri ya 

kuratibu uwekezaji na 

kusimamia usalama wa wageni 

wanapoingia katika maeneo 

haya ya uwekezaji kwani 

usalama ni jambo mhimu na sisi 

Tanzania ni kipaumbele chetu” 

amesema Mhe Dkt Jafo. 

Kwa upande wake, Mkuu wa 

Wilaya ya Siha Mhe Dkt 

Christopher Timbuka 

amewahimiza wananchi kutumia 

muda wao wa mapumziko 

kufanya utalii wa ndani  katika 

bustani hiyo ya Wanyamapori 

kwa kuona wanyama kwa 

karibu, kuwagusa  na kucheza 

nao ambao ni jambo tofauti na 

maeneo mengine ya uhifadhi. 

Bustani ya wanyapori ya Serval 

Wildlife) ni kivutio cha utalii wa 

wanyamapori na utamaduni 

kilichopo Wilaya ya Siha Mkoa 

wa Kilimanjaro ambapo  ukiwa 

katika eneo hilo utakuwa na 

uwezo wa kuviona vilele vya 

milima mirefu Barani Afrika  

Mlima Kilimanjaro na Mlima 

Meru. 



  

  

Waziri wa Viwanda na Biashara Mhe. Dkt Selemani Jafo Agosti 23, 2024 alipotembelea eneo la uwekezaji la 

bustani ya wanyamapori ya Serval (Serval Wildlife) Kwa ajili ya kujionea shughuli za uwekezaji katika sekta ya 

utalii uliofanyika katika Wilaya ya Siha. 

  

Waziri wa Viwanda na Biashara Mhe. Dkt Selemani Jafo (Katikati) akiwa kwenye picha ya pamoja na Mkuu wa 

Wilaya ya Siha Mhe. Dkt Christopher Timbuka (kulia) na Mkurugenzi Mtendaji Dkt Haji Mnasi Agosti 23, 2024 

alipotembelea eneo la uwekezaji la bustani ya wanyamapori ya Serval (Serval Wildlife). 



WAWEKEZAJI WA NDANI NA NJE YA NCHI WAKARIBISHWA WILAYA YA SIHA  

 

Naibu Waziri wa Afya na Mbunge wa Jimbo la Siha Mhe. Dkt Godwin Mollel akiwasilisha wasilisho linaloonesha 

hali ya maendeleo ya kijamii na kiuchumi kwenye Wilaya ya Siha katika kongamano lililofanyika Agosti 04, 2024 

katika Ukumbi wa SUMA JKT, Mwenge - Jijiji Dar es alaam alipokutana na wadau wa maendeleo kujadili hali ya 

ukuaji wa uchumi  katika Wilaya ya  Siha.  

  

Naibu Waziri wa Afya na Mbunge wa Jimbo la Siha Mhe. Dkt Godwin Mollel (Katikati) akiwa kwenye picha ya 

pamoja na Mkuu wa Wilaya ya Siha Mhe. Dkt Christopher Timbuka (Pili Kushoto), Mwenyekiti wa Halmashauri 

ya Wilaya ya Siha Mhe. Duncan Urassa (Pili kulia), Mkuu wa Jeshi la polisi Wilaya ya Siha - OCD Zakia Shuma 

(Kwanza kushoto) na Mkurugenzi Mtendaji Dkt Haji Mnasi (Kwanza Kulia) baada ya kongamano lililofanyika 

agosti 04, 2024 katika Ukumbi wa SUMA JKT, Mwenge - Jijiji Dar es salaam kwa lengo la kujadili hali ya ukuaji 

wa uchumi  wa Siha na Taifa kwa ujumla.



  

  

Naibu Waziri wa Afya na Mbunge wa Jimbo la Siha Mhe. Dkt Godwin Mollel na Mkurugenzi Mtendaji Dkt Haji 

Mnasi wakiwasilisha hali ya maendeleo ya kijamii na kiuchumi katika Wilaya ya Siha kwenye kongamano la Siha 

Economic Forum  lililofanyika Agosti 04, 2024 katika Ukumbi wa SUMA JKT, Mwenge - Jijiji Dar esalaam 

walipokutana na wadau wa maendeleo kujadili hali ya ukuaji wa uchumi  wa Siha na Taifa kwa ujumla.  

 

Wadau wa maendeleo wakiwa kwenye kongamano lililofanyika Agosti 04, 2024 katika Ukumbi wa SUMA JKT, 

Mwenge - Jijiji Dar es salaam kwa lengo la kujadili hali ya ukuaji wa uchumi  wa Siha na Taifa kwa ujumla.  

 



 Dkt. TIMBUKA AFUNGUA MAFUNZO YA JESHI LA AKIBA WILAYA YA SIHA 

 

Mkuu wa Wilaya ya Siha mhe. Dkt Christopher Timbuka akizungumza wakati wa hafla fupi ya ufunguzi wa mafunzo ya 
awali ya 14 ya jeshi la akiba iliyofanyika Agosti 15, 2024 kwenye Uwanja wa Isanja  Kata ya Nasai. 

Mkuu wa Wilaya ya Siha 

mhe. Dkt Christopher 

Timbuka amewapongeza 

vijana wa Wilaya ya Siha 

waliojitokeza kupata 

mafunzo ya awali ya jeshi la 

akiba kwa uzalendo na 

kujitolea kutekeleza sheria 

ya ulinzi ya nchi. 

Mhe. Dkt Timbuka ametoa 

pongezi hizo Agosti 15, 2024 

wakati wa hafla fupi ya 

ufunguzi wa mafunzo ya 

awali ya 14 ya jeshi la akiba 

iliyofanyika kwenye uwanja 

wa Isanja ulipo Kata ya 

Nasai. 

Amewasihi vijana kuzingatia 

nidhamu na maadili hali 

itakayosaidia kujenga jamii 

iliyostaarabika na inayofuata 

maadili ya Kitanzania. 

“Mmemsikia hapa Mshauri 

wa Jeshi la Akiba Wilaya 

amesema fani zote 

zinazohusika na masuala ya 

ulinzi na usalama wa nchi hii 

na maadili  zitafundishwa, 

kwa hiyo ni matumaini yangu 

kwamba mtafuata yale 

mnayojifunza na mkawe 

mabalozi wazuri katika jamii” 

amesema Dkt Timbuka. 

Akitoa maelezo mafupi ya 

mafunzo hayo ya awali ya 

Jeshi la Akiba Mshauri wa 

Jeshi la Akiba Wilaya Maj. 

Tumaini Lukindo amesema 

vijana 51 wanaohudhuria 

mafunzo watajifunza  mbinu 

za kivita, ujanja wa porini, 

usalama wa raia na mali zao, 

usalama wa taifa, namna ya 

kuzuia na kuzima moto, 

namna ya kuzuia na 

kupambana na rushwa na 

uhamiaji haramu. 

Mafunzo ya awali ya jeshi la 

akiba yanatolewa kwa vijana 

wote wa Tanzania wenye 

umri kuanzia miaka 18 na 

kuendelea. 
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Mkuu wa Wilaya ya Siha Mhe. Dkt Christopher Timbuka na Viongozi wa Kamati ya uasalama Wilaya 
ya Siha wakiwa kwenye hafla fupi ya ufunguzi wa mafunzo ya awali ya 14 ya jeshi la akiba iliyofanyika 

Agosti 15, 2024 kwenye Uwanja wa Isanja ulipo Kata ya Nasai. 

  

  

vijana 51 wanaohudhuria mafunzo ya awali ya 14 ya jeshi la akiba wakiwa kwenye hafla fupi ya ufunguzi 

wa mafunzo hayo kwa Wilaya ya Siha Agosti 15, 2024 yanayofanyika kwenye Uwanja wa Isanja ulipo Kata ya 

Nasai. 
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MADIWANI SIHA WAFANYA ZIARA YA MAFUNZO WILAYANI TANDAHIMBA MKOA WA MTWARA   

  

Mkuu wa Wilaya ya Siha Mhe. Dkt Christopher Timbuka, Waheshimiwa Madiwani na Mkurugenzi Mtendaji wa 

Halmashauri ya Wilaya ya Siha na Tandahimba wakiwa kwenye picha ya pamoja  katika Wilaya ya 

Tandahimba Mkoani Mtwara.

Baraza la Waheshimiwa 

Madiwani Halmashauri ya 

Wilaya ya Siha Wafanya 

ziara ya mafunzo katika 

Wilaya ya Tandahimba Mkoa 

wa Mtwara Agosti 1, 2024. 

Mwenyekiti wa Halmashauri 

ya Wilaya ya Siha Mhe. 

Duncan Urassa amesema 

kuwa lengo la ziara hiyo 

muhimu ni kujifunza mambo 

mawili muhimu kuhusu 

stakabadhi ghalani na 

uendeshaji wa mfuko wa 

elimu. 

Ameeleza kuwa Halmashauri 

ya Tandahimba ni Hal 

mashauri inayofanya vizuri 

hapa Nchini katika mfuko wa 

elimu na stakabadhi ghalani 

ambayo imesaidia 

Halmashauri ya Tandahimba 

kuongeza Mapato ya ndani 

Hadi kufikia shilingi Bilioni 

6.7 katika mwaka wa fedha 

2023/2024. 

Katika ziara hiyo ya mafunzo 

Waheshimiwa Madiwani 

wameambatana na 

Mhe.Dkt.Christopher 

Timbuka pamoja na 

wataalam mbalimbali wa  

Halmashauri ya Siha 

akiwemo  Mweka Hazina, 

Afisa Utumishi,Afisa Habari  

pamoja na Afisa Elimu 

Sekondari.
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Wah. Madiwani Halmashauri ya Wilaya ya Siha wakiwa kwenye mafunzo Wilayani Tandahimba yenye lengo la 

kuboresha sekta ya Elimu Msingi na Sekondari kwa kusimamia uendeshaji wa mfuko wa elimu ili uwezeshe 

miundombinu mashuleni Agosti 2, 2024. 

  

Wah. Madiwani Halmashauri ya Wilaya ya Siha wakiwa katika Halmashauri ya Tandahimba katika ziara ya 

mafunzo  muhimu kuhusu  stakabadhi Ghalani na mfuko wa elimu  Agosti 2, 2024. 



 

Mkurungenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha 5-BR Elerai- Sanya Juu S.L.P 129,25482 siha Simu Na +027-
2970677, Nukushi +027-2970677 Barua Pepe: ded@sihadc.go.tz, Tovuti: www.sihadc.go.tz 

WATUMISHI  WA UMMA SIHA WAPONGEZWA KWA UTOAJI HUDUMA BORA KWA WANANCHI 

 

Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha Mhe. Duncan Urassa akizungumza kwenye kikao cha Baraza la 

Waheshimiwa Madiwani kujadili taarifa ya hesabu za mwisho wa mwaka wa fedha ulioishia tarehe 30 Juni 2024 

kilichofanyika Agosti 26, 2024 katika ukumbi wa Makao Makuu ya Halmashauri. 

Mwenyekiti wa Halmashauri 

ya Wilaya ya Siha Mhe. 

Duncan Urassa 

amewapongeza watumishi wa 

umma katika Halmashauri ya 

Siha  kwa kazi nzuri 

wanazofanya kuwahudumia 

wananchi. 

Mhe. Urassa ametoa pongezi 

hizo Agosti 26, 2024 kwenye 

kikao cha Baraza la 

Waheshimiwa Madiwani la 

kujadili taarifa ya hesabu za 

mwisho wa mwaka wa fedha 

ulioishia tarehe 30 Juni 2024 

kilichofanyika katika ukumbi 

wa Makao Makuu ya 

Halmashauri. 

Amesema baraza la 

Waheshimiwa Madiwani 

linatambua kazi nzuri ya 

kuwahudumia wananchi 

inayofanywa na watumishi wa 

Serikali kuanzia ngazi ya 

Wilaya hadi Vijiji. 

Amewasihi waendelee 

kufanya kazi kwa ushirikiano 

na weledi ili shughuli za 

maendeleo zifanyike na 

wananchi wa Wilaya ya Siha 

wanufaike. 

“Tunatambua kazi nzuri 

inayofanywa na Mkurugenzi 

Mtendaji na watumishi wote ya 

kuwahudumia wananchi, 

Katibu Tawala naomba 

ufikishe salamu za baraza hili 

kwa Mkuu wa Wilaya ya Siha, 

kwa kweli anafanya kazi nzuri 

sana” amesema Mhe Duncan 

Urassa. 

Kikao cha Baraza la 

Waheshimiwa Madiwani la 

kujadili taarifa ya hesabu za 

mwisho wa mwaka wa fedha 

ulioishia tarehe 30 Juni 2024 

ni utekelezaji wa agizo namba 

31 (1) la memoranda ya fedha 

ya Mamlaka ya Serikali za 

Mitaa ya mwaka 2009 

inayomtaka Afisa Masuhuli 

kuandaa na kuwasilisha 

Hesabu za mwisho kwa 

Mkaguzi na Mdhibiti Mkuu wa 

Hesabu za Serikali. 



 

Mkurungenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha 5-BR Elerai- Sanya Juu S.L.P 129,25482 siha Simu Na +027-
2970677, Nukushi +027-2970677 Barua Pepe: ded@sihadc.go.tz, Tovuti: www.sihadc.go.tz 

  

  

  

Wajumbe na Wataalam wa  Mkutano wa Baraza maalum la Waheshimiwa Madiwani la kujadili taarifa ya hesabu za 

mwisho wa mwaka wa fedha ulioishia tarehe 30 Juni 2024 wakiwa kwenye mkutano  Agosti 26, 2024 katika ukumbi 

wa Makao Makuu ya Halmashauri. 
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 WANANCHI   JITOKEZENI  KUBORESHA TAARIFA KWENYE DAFTARI LA MPIGA 

KURA – Dkt.  Haji Mnasi 

 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha Dkt. Haji M. Mnasi akizungumza kwenye Mkutano wa  

Baraza la Waheshimiwa Madiwani la kujadili taarifa ya hesabu za mwisho wa mwaka wa fedha ulioishia tarehe 30 

Juni 2024 kilichofanyika Agosti 26, 2024 katika ukumbi wa Makao Makuu ya Halmashauri. 

Mkurugenzi Mtendaji wa 
Halmashauri ya Wilaya ya 
Siha Dkt. Haji Mnasi 
amewaomba  Wah. Madiwani 
na Watendaji wa Kata na Vijiji 
kuwahamasisha wananchi 
kujitokeza kwa wingi 
kuboresha taarifa zao katika 
daftari la mpiga kura. 

Akizungumza Agosti 26, 2024 
kwenye mkutano wa  Baraza 
la Waheshimiwa Madiwani la 
kujadili taarifa ya hesabu za 
mwisho wa mwaka wa fedha 
ulioishia tarehe 30 Juni 2024 
kilichofanyika katika ukumbi 
wa Makao Makuu ya 
Halmashauri.  

Dkt. Mnasi amesema 
wananchi wakijiandikisha na 
kuboresha taarifa zao kwenye 
daftari la kudumu na daftari la 
mkazi  la mpiga kura 
litamwezesha kuchagua 
viongozi wanaowahitaji. 

Amesema zoezi la 
uandikishaji na uboreshaji wa 
taarifa kwenye daftari la mkazi 
na daftari la kudumu la  mpiga 
kura litaanza siku chache 
zijazo katika Mkoa wa 
Kilimanjaro, hivyo wananchi 
wajiandae kujitokeza kwa 
wingi. 

"Tunaendelea kufanya 
maandalizi wa uboreshaji wa 
daftari la kudumu la mpiga 
kura mwezi septemba na 
uchaguzi wa Serikali za mitaa 
utafanyika  tarehe 27 
Novemba 2024 kama 
ambavyo Waziri mwenye 
dhamana alitangaza kwa hiyo 
ipo haja sasa ya kuendelea 
kuwahamasisha wananchi 
katika maeneo 
tunayoyaongoza  wajiandae 
kujiandikisha na kuboresha 
taarifa zao ili wapate haki yao 
ya msingi ya kupiga kura" 
Amesema Dkt Mnasi. 
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MAONESHO YA NANENANE 

  

  

  

Mkuu wa Wilaya ya Siha Mhe. Dkt Christopher Timbuka akikagua na kusaini vitabu vya wageni katika maonesho 

ya Nanenane Arusha Tarehe 6 Agosti, 2024 yaliyoongozwa na kauli mbiu isemayo, "Chagua Viongozi Bora wa 

Serikali za Mitaaa kwa Maendeleo endelevu ya Kilimo, Mifugo na Uvuvi"  
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Waheshimiwa Madiwani Halmashauri ya Wilaya ya Siha wakiwa kwenye viwanja vya maonesho ya 

Nanenane Njiro Mkoani Arusha tarehe 8 Agosti, 2024. 
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DKT MNASI AWAPONGEZA WAFANYABIASHARA KWA KULIPA USHURU  NA 

LESENI ZA BIASHARA MBALIMBALI 

 

Mkurugenzi Mtendaji  Halmashauri ya Wilaya ya Siha Dkt. Haji Mnasi akizungumza na wafanyabishara 

katika kituo cha mabasi cha KIA Agosti 23, 2024 kwa lengo la kusikiliza changamoto wanazokutana nazo 

na kuweka mikakati mizuri ya ulipaji wa  ushuru  na leseni za biashara kwa mujibu wa sheria. 

Mkurugenzi Mtendaji wa 

Halmashauri ya Wilaya ya Siha 

Dkt Haji M. Mnasi 

amewashukuru wafanyabishara 

waliopo kituo cha mabasi cha 

KIA na maeneo mengine ya 

Wilaya ya Siha kwa kulipa kodi 

ya vibanda na leseni za 

biasharakwa mujibu wa sheria. 

Akizungumza na wafanyabishara 

katika kituo cha mabasi cha KIA 

Agosti 23, 2024 kwa lengo la 

kusikiliza changamoto 

wanazokutana nazo na kuweka 

mikakati mizuri ya ulipaji wa kodi 

ya pango na leseni za biashara, 

Dkt Mnasi amesema ushirikiano 

wanaotoa umewezesha Wilaya 

ya Siha kuongoza kwa 

ukusanyaji wa mapato ya ndani 

kwenye mkoa wa Kilimanjaro. 

 “Sisi sote tunajua kwamba kodi 

au mapato ndio agenda namba 

moja ya nchi, ili tuweze 

kufanikiwa kuwa na huduma bora 

za kijamii kwenye maeneo yetu 

inatulazimu kulipa ushuru kwa 

wakati, na Serikali yetu inajali 

sana wananchi wake na 

tunaamini kwenye ulipaji wa 

ushuru bila shuruti kwa hiyo 

tushirikiane” amesema Dkt 

Mnasi. 

 “Unapopata changamoto usikae 

nayo, fika ofisini tutakusikiliza na 

kukubaliana namna bora ya 

kutatua changamoto yako, wewe 

uendelee kufanya biashara na 

Serikali iendelee kupata mapato 

kupitia ulipaji wa kodi na leseni 

za biashara” ameongeza Dkt 

Mnasi. 

Kikao hicho na wafanyabishara 

ni mwendelezo wa kusikiliza 

changamoto zinazowakabili 

wananchi na kuzitafutia ufumbuzi 

wa haraka ili kufikia adhma ya 

Serikali ya kutoa huduma bora 

kwa umma. 
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SIHA YAMSHUKURU RAIS KWA KUWAPATIA VITENDEA KAZI MAAFISA KILIMO WA 

KATA NA VIJIJI 

 

Mkurugenzi Mtendaji  Halmashauri ya Wilaya ya Siha Dkt Haji Mnasi akimkabidhi vitendea kazi (kishikwambi) Afisa 

Kilimo wa Kata ya DonyoMurwak  ndugu Richard Kabodo wakati wa zoezi la kuwakabidhi vifaa hivyo maafisa kilimo 

wa Kata na Vijiji lililofanyika makao makuu ya Halmashauri ya Wilaya ya Siha Agosti 16, 2024   

Mkurugenzi Mtendaji  

Halmashauri ya Wilaya ya Siha 

Dkt Haji M. Mnasi amemshukuru 

Rais wa Jamhuri ya Muungano 

wa Tanzania Mhe. Dkt Samia 

Suluhu Hassan kwa kuwapatia 

vitendea kazi (Vishikwambi na 

Nguo za kazi) Maafisa kilimo wa 

Kata na Vijiji ili kuongeza Tija 

kwa wakulima. 

Amesema vifaa hivyo 

vitarahisisha upatikanaji wa 

huduma bora za kilimo kwa 

wananchi na uboreshaji wa 

taarifa na takwimu zinazotolewa 

na Halmashauri. 

Dkt Mnasi ametoa shukrani hizo 

Agosti 16, 2024 wakati wa zoezi 

la kuwakabidhi vifaa hivyo 

maafisa kilimo wa kata na vijiji 

lililofanyika makao makuu ya 

Halmashauri ya Wilaya ya Siha. 

Amesema zaidi ya asilimia 95 ya 

wananchi wa Wilaya ya Siha 

wanajishughulisha na shughuli 

za kilimo na ufugaji hivyo 

kupatikana kwa vitendea kazi 

hivyo vitawawezesha Maafisa 

Kilimo kuwafikia na kutoa 

huduma bora na za kisasa za 

kilimo kwa wananchi hao. 

"Tunaahidi pamoja na maafisa 

ugani tutaenda kuboresha 

utendaji kazi kwenye maeneo ya 

Kata na Vijiji ili kuleta tija  kwa 

wananchi ambapo  zaidi ya 

asilimia 95 wanajishughulisha na 

kilimo pamoja na ufugaji" 

amesema Dkt Mnasi. 

Katika tukio hilo Mkurugenzi 

Mtendaji Dkt. Mnasi aliwakabidhi 

Maofisa kilimo wa Kata na Vijiji 

Wilaya ya Siha  vishikwambi 22 

na mavazi maalum  ya kazi 
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Mkurugenzi Mtendaji Halmashauri ya Wilaya ya Siha Dkt Haji Mnasi (nne kushoto mbele) akiwa na 

maafisa kilimo wa Kata na Vijiji baada ya kuwakabidhi vitendea kazi (Vishikwambi  22 na mavazi maalum ya 

kazi) tukio lilifanyika Agosti 16, 2024 makao Makuu ya Halmashauri ya Wilaya ya Siha. 
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HABARI PICHA 

  

  

  

Mkuu wa Wilaya ya Siha mhe. Dkt Christopher Timbuka na Katibu Tawala Wilaya ya Siha  mhe. Jane Chalamila 

Agosti 15, 2024 wakikagua miundombinu ya vyumba vya madarasa katika shule ya Awali na Msingi Suumu  Kata 

ya Kashashi  tarafa ya Siha Mashariki . 
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FURSA ZA UTALII WILAYA YA SIHA 

 

Waziri wa Viwanda na Biashara Mhe.Dkt.  Selemani Jafo Agosti 23,2024 alipotembelea Bustani ya 

kipekee ya  Wanyamapori iliyopo Wilaya ya Siha Mkoa wa Kilimanjaro 
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