
 



CHANGAMOTO YA KUKOSEKANA MAJI SIHA SASA KUPATIWA SULUHU – RC KILIMANJARO 

 

Mkuu wa Mkoa wa Kilimanjaro Mhe. Nurdin Babu akizungumza kwenye mkutano wa dharura wa baraza la  Wah. 

Madiwani lililofanyika Novemba 14, 2023 katika ukumbi wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha kilichokuwa na lengo la 

kujadili changamoto ya uhaba wa maji inayosababishwa na ongezeko kubwa  la watu  Wilaya ya Siha, Mkoa wa 

Kilimanjaro 

Mkuu wa Mkoa wa Kilimanjaro 

Mhe. Nurdin Babu 

amemuelekeza  Meneja wa 

Wakala na Maji na Usafi wa 

Mazingira (RUWASA) Mkoa 

kufika wilaya ya siha kubaini na 

kushughulikia changamoto ya 

baadhi ya wananchi kukosa maji 

hasa nyakati za ukame. 

Mhe Babu ametoa maelekezo 

hayo Novemba 14, 2023 kwenye 

Mkutano wa Dharura ya wa 

Baraza la madiwani uliofanyika 

kwenye Ukumbi Mkubwa wa 

Makao Makuu ya Halmashauri 

ya Wilaya ya Siha kwa lengo la 

kujadili changamoto ya uhaba 

wa maji inayosababishwa na 

ongezeko la Wakazi Wilaya ya 

Siha. 

Amesema wananchi na wakazi 

wa wilaya ya siha hawahitaji 

maneno bali wanahitaji maji 

hivyo suala la maji halina 

mjadala kwani adhma ya Mhe. 

Rais wa Jamhuri ya Muungano 

wa Tanzania Dkt. Samia Suluhu 

Hassan na Waziri wa Maji ni 

wananchi wapate huduma ya 

maji Safi na Salama. 

“Kwa hiyo Meneja wa RUWASA 

Mkoa, nataka mfike hapa 

mshirikiane na wenzenu wa 

wilaya kubaini changamoto na 

kuzishughulikia wananchi 

wapate maji, mimi nitakuja hapa 

kukagua kazi zilizofanyika” 

amesema Mhe. Nurdin Babu, 

Mkuu wa Mkoa wa Kilimanjaro.  

 

 



  

Naibu Waziri wa Afya na Mbunge wa Jimbo la Siha Mhe. Dkt Godwin Mollel (picha ya kushoto) na Mkuu wa Wilaya ya 

Siha Mhe. Dkt Christopher Timbuka (picha ya kulia) wakizungumza katika kwenye mkutano wa dharura wa baraza la 

madiwani uliofanyika Novemba 14, 2023 katika ukumbi mkubwa wa makao makuu ya halmashauri ya wilaya ya siha 

kilichokuwa na lengo la kujadili changamoto ya uhaba wa maji inayosababishwa na ongezeko la wakazi wa wilaya ya siha, 

Mkoa wa Kilimanjaro 

  

  

Baadhi ya viongozi wa Mkoa na Wilaya na Wataalamu walioshiriki kwenye mkutano wa Dharura wa Baraza la Madiwani 

uliofanyika Novemba 14, 2023 katika ukumbi mkubwa wa makao makuu ya halmashauri ya wilaya ya siha. 



MKUU WA WILAYA YA SIHA MHE. DKT. TIMBUKA AWAELEKEZA VIONGOZI WA VYAMA VYA USHIRIKA 

KUFUATA SHERIA, KANUNI, TARATIBU 

 

Mkuu wa Wilaya ya Siha Mhe. Dkt Christopher Timbuka akizungumza kwenye kikao kazi na viongozi wa 

vyama vya ushirika Wilaya ya Siha kilichofanyika kwenye Ukumbi Mkubwa wa Makao Makuu ya Halmashauri ya 

Siha Novemba 16, 2023  

Mkuu wa Wilaya ya Siha Mhe. 

Dkt Christopher Timbuka 

amewaelekeza viongozi wa 

vyama vya ushirika Wilaya ya 

Siha kufanya kazi kwa 

kuzingatia sheria, kanuni na 

taratibu zinazowaongoza 

ikiwemo kuwasomea taarifa za 

mapato na matumizi 

wanachama. 

Mhe. Dkt Timbuka ametoa 

maelekezo hayo Novemba 16, 

2023 kwenye kikao kazi na 

viongozi wa vyama vya ushirika 

Wilaya ya Siha kilichofanyika 

kwenye Ukumbi wa Makao 

Makuu ya Halmashauri ya Siha 

ambapo lengo la kikao ni  

kujadili changamoto, mafanikio 

na mikakati ya kuboresha vyama 

vya ushirika. 

Amesema viongozi wa vyama 

vya ushirika wakifanya kazi zao 

kwa kuzingatia sheria, kanuni na 

taratibu ikiwa ni pamoja na 

kufanya vikao vilivyopo kikanuni, 

kusoma mapato na matumizi ya 

vyama kwa uwazi na 

kuwashirikisha katika maamuzi 

yanayohusu mali za chama 

kutasaidia kwa kiasi kikubwa 

kumaliza migogoro ndani ya 

vyama vya ushirika. 

Amesema wafanyabiashara wa 

Wilaya ya Siha na nje ya Wilaya 

wanatakiwa kuongeza kasi ya 

kuja kuwekeza ndani Wilaya ya 

Siha kwani fursa zipo nyingi ili 

kukuza uchumi. 

“Maeneo ya uwekezaji katika 

Wilaya ya Siha yapo mengi ikiwa 

ni pamoja na maeneo ya watu 

binafsi,maeneo ya ushirika 

pamoja na maeneo maalum 

yaliyotengwa na Halmashauri ya 

Siha” Amesema Dkt Timbuka



  

  

Baadhi ya Viongozi wa vyama vya Ushirika wakitoa ushauri na mapendezo  ya kuboresha vyama vya ushirika 

Wilayani Siha ukumbi wa Halmashauri  Novemba 16, 2023  

  

Baadhi ya  viongozi wa vyama vya ushirika Wilayani Siha  walioshiriki katika kikao kazi na Mkuu wa Wilaya ya 

Siha Mhe. Dkt Christopher Timbuka kwa lengo la kujadili Changamoto, Mafanikio na Mikakati ya kuboresha 

vyama vya ushirika  



WAKULIMA SIHA WATAKIWA KUTUMIA MBINU BORA  ZA KISASA ILI KUONGEZA UZALISHAJI  WA 

MAZAO 

 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha Haji M. Mnasi,PhD akizungumza kwenye 

mahafali ya pili na maonesho ya vikundi vya wakulima wa RIPAT Wilaya ya Siha yaliyofanyika katika 

Kiwanja cha Fuka, Kata ya Kirua. 

Mkurugenzi Mtendaji wa 

Halmashauri ya Wilaya ya Siha 

Haji M. Mnasi,PhD amevitaka 

vikundi vya wakulima wa RIPAT 

vilivyopo katika Kata Sita za 

Wilaya ya Siha kutumia na 

kueneza mafunzo ya kuboresha 

kilimo kwa kuzalisha mazao 

mengi na bora kwa kuzingatia 

teknolojia za kisasa kwenye 

eneo dogo la ardhi ili njaa na 

umaskini iwe historia. 

Mnasi (PhD) ametoa rai hiyo 

Novemba 11, 2022 katika 

mahafali ya pili na maonesho ya 

vikundi vya wakulima wa RIPAT 

Wilaya ya Siha yaliyofanyika 

katika kiwanja cha Fuka huku 

akiongeza kuwa mafunzo hayo 

yanayotolewa na Shirika la 

KIWAKKUKI yawe yenye tija 

katika uzalishaji wa mazao 

mengi na bora ili kuimarisha 

upatikanaji wa chakula. 

Ili kukabiliana na changamoto ya 

upungufu wa mvua hali 

inayosababisha wakulima 

kuvuna mazao kidogo, 

Mkurugenzi Mtendaji Haji M. 

Mnasi (PhD) amesema Serikali 

kupitia tume ya taifa ya 

umwagiliaji katika mwaka fedha 

2023/24 imepanga kuchimba 

visima 150 kwa ajili ya Kilimo 

cha umwagiliaji ndani ya Wilaya. 

Pia amesema Halmashauri 

inaendelea na uchimbaji wa  

mifereji ya umwagiliaji Mitimirefu 

na Ngaroni ili kurahisha 

upatikanaji wa maji kwa ajili ya 

umwagiliaji na Serikali 

itaendelea na uboreshaji wa 

miundombinu ya umwagiliaji. 

Jumla ya Vikundi 41 vyenye 

wakulima 986 wakiwemo 

wanafunzi 199 wa Shule za 

Sekondari wamewezeshwa 

kutumia teknolojia mbalimbali za 

kilimo cha kisasa na ufugaji bora 

tangu Mwaka 2020 kwa 

nadharia na vitendo katika 

maeneo ya shamba darasa.

 



  

  

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha Haji M. Mnasi (PhD) akitazama mazao ya Vikundi vya 

wakulima wa RIPAT katika Mahafali ya Pili na Maonesho ya Vikundi vya Wakulima wa RIPAT Wilaya ya Siha 

yaliyofanyika katika kiwanja cha Fuka katika Kata ya Kirua. 

  

Mkurugenzi Mtendaji  Halmashauri ya Wilaya ya Siha Haji M. Mnasi (PhD)  akitazama Mashamba ya Darasa ya 

Vikundi vya wakulima wa RIPAT katika Mahafali ya Pili na Maonesho ya Vikundi vya Wakulima wa RIPAT 

Wilaya ya Siha yaliyofanyika katika kiwanja cha Fuka katika Kata ya Kirua. 



HALMASHAURI YA WILAYA YA SIHA YASHIKA NAFASI YA PILI UKUSANYA YA MAPATO 

MKOA WA KILIMANJARO 

 

Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha Mhe. Duncan Urassa (katikati) akizungumza kwenye Mkutano 
wa kawaida wa Baraza la Madiwani kipindi cha Robo ya kwanza ya Mwaka wa Fedha 2023/2024 uliofanyika 

Novemba 7, 2023 katika Ukumbi Mkubwa wa Mikutano wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha.

Mwenyekiti wa Halmashauri ya 

Wilaya ya Siha Mhe Duncan 

Urassa amempongeza 

Mkurugenzi Mtendaji wa 

Halmashauri ya Wilaya ya Siha 

Haji M. Mnasi (PhD) na timu 

yake ya wataalamu kwa 

kuiwezesha Halmashauri kuwa 

katika nafasi ya pili Kimkoa 

kwenye ukusanyaji wa mapato 

ya ndani ya Halmashauri ya 

Wilaya ya Siha. 

Mwenyekiti Mhe.Urassa ametoa 

pongezi hizo novemba 07, 2023 

kwenye Mkutano wa kawaida wa 

Baraza la Madiwani wa Robo ya 

kwanza ya Mwaka wa Fedha 

2023/2024 uliofanyika katika 

Ukumbi Mkubwa wa Mikutano 

wa Halmashauri ya Wilaya ya 

Siha. 

Mhe. Urassa amewaomba 

waheshimiwa Madiwani 

kuendelea kutoa ushirikiano kwa 

wataalamu ili kufikia makisio ya 

makusanyo ya mapato ya ndani 

ya mwaka huu wa fedha. 

Kwa upande wake, Mkurugenzi 

Mtendaji wa Halmashauri ya 

Wilaya ya Siha Haji M. Mnasi 

(PhD) amewahakikishia 

Waheshimiwa Madiwani na 

Wananchi wa Wilaya ya Siha 

kuwa Halmashauri itaendelea 

kusimamia kwa ufanisi na weredi  

ukusanyaji wa mapato ili kufanya 

vizuri zaidi hali itakayochochea 

uboreshaji wa huduma 

zinazotolewa kwa Wananchi. 
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Waheshimiwa madiwani, Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha na Wataalamu 

wakiwa kwenye Mkutano wa kawaida wa Baraza la Madiwani wa Robo ya kwanza ya Mwaka wa 

Fedha 2023/2024 uliofanyika Novemba 7, 2023 katika Ukumbi wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha. 
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WILAYA YA SIHA YAPOKEA SHILINGI BILIONI 2.79 ZA MIRADI YA MAENDELEO 
NOVEMBA 2023  

 ` 

Mkurugenzi Mtendaji wa 
Halmashauri ya Wilaya 
ya Siha Haji M. Mnasi, 
PhD anawajulisha 
Wananchi, Wakazi wa 
Wilaya ya Siha na 
Watanzania kwa ujumla 
kuwa mwezi Novemba 
2023 Halmashauri ya 
Wilaya ya Siha 
imepokea fedha za 
miradi ya maendeleo 
jumla ya Shilingi 
2,792,650247.00 
(Bilioni mbili, Milioni 

Mia Saba Tisini na 
Mbili, Laki Sita na Elfu 
Hamsini Mia Mbili 
Arobaini na Saba Tu) 
kutoka Serikali ya 
awamu ya Sita 
inayoongozwa na Mhe. 
Rais Dkt.  Samia Suluhu 
Hassan kwa ajili ya 
utekelezaji wa miradi ya 
maendeleo. 

Aidha fedha hizi za 
miradi ya maendeleo 
zitatumika katika 
kujenga miundombinu 

mipya katika sekta ya 
Afya, Elimu Msingi, 
Elimu Sekondari pamoja 
na kununua Vifaa Tiba 
vya kuboresha utoaji wa 
huduma za Afya kwa 
Jamii. 

Mchanganuo wa Miradi 
ya Maendeleo 
itakayotekelezwa 
pamoja na kiasi 
kitakachotumika 
Imeambatishwa kwenye 
jedwali hapo chini:
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Na Miradi  Idadi ya Miundombinu Jumla ya Fedha 

1 Shule Kongwe za 
Msingi   

Ujenzi Wa Vyumba 9 Vya Madarasa 
katika Shule Kongwe za Msingi 

180, 000, 000 

2 Matundu ya Vyoo 
Shule za Msingi 

Ujenzi wa Matundu 10 ya Vyoo katika 
Shule ya Msingi Sanya Juu 

28,000,000 

3 
Bweni 

Ujenzi wa Bweni la wanafunzi wenye 
Mahitaji Maalum Shule ya Msingi 
Ormelili 

128,000,000 

4 
Vifaa Tiba 

Ununuzi wa Vifaa Tiba Hospitali ya 
Wilaya, Vituo vya Afya na Zahanati  

900,000,000 

5 
Zahanati 

Ukamilisha ujenzi wa Zahanati ya 
Mawasiliano na Mowonjamu 

100,000,000 

6 Vyumba vya 
Madarasa Kidato 
cha Tano 

Ujenzi wa Vyumba vya Madarasa 48 
katika shule 10 za Sekondari Kidato 
cha Tano 

1,196,000,000 

8 Matundu ya Vyoo 
Kidato cha Tano 

Matundu 125 ya Vyoo katika shule 13 
za Sekondari kidato cha Tano 

138,000,000 

9 
Mfuko wa Jimbo 

Fedha kwa ajili ya utekelezaji wa 
miradi ya Mfuko wa Jimbo 

58,297,000 

10 Mfuko wa Pamoja 
wa Afya (Health 
Social Basket 
Fund – HSBF) 

Kuwezesha utekelezaji wa huduma za 
afya katika vituo vya kutolea huduma. 

64,353,247 

TOTAL                                                                                            2,792,650247.00 

 

Aidha, Dkt. Mnasi ameishukuru Serikali ya awamu ya sita kwa kuleta fedha nyingi za 

miradi ya maendeleo na ametoa wito kwa watumishi wa Umma kusimamia fedha hizo 

vizuri ili kutimiza malengo yaliyokusudiwa. 
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TUSAIDIENI KUKUSANYA NA KUJADILI TAARIFA ZA MAPATO KWENYE KATA 

ZENU – HAJI MNASI, PhD 

 

Mkurugenzi Mtendaji Halmashauri ya Wilaya ya Siha Haji Mnasi PhD akizungumza kwenye Mkutano wa 

kawaida wa Baraza la Madiwani kipindi cha Robo ya kwanza ya mwaka wa fedha 2023/24 uliofanyika 

Novemba 07, 2023 katika wa Halmashauri ya Siha. 

Mkurugenzi Mtendaji wa 

Halmashauri ya Wilaya ya 

Siha Haji Mnasi (PhD) 

amewaomba waheshimiwa 

madiwani kuendelea 

kushirikiana na watendaji wa 

kata ili kukusanya na kujadili 

taarifa za mapato kwenye 

ngazi za chini na kuzitafutia 

ufumbuzi changamoto 

zinazojitokeza ndani ya kata. 

Mnasi (PhD) ametoa ombi 

hilo Novemba 07, 2023 

wakati akizungumza kwenye 

Mkutano wa kawaida wa 

Baraza la Madiwani wa Robo 

ya kwanza ya Mwaka wa 

Fedha 2023/24 uliofanyika 

Novemba 07, 2023 katika 

Ukumbi Mkubwa wa Makao 

Makuu ya Halmashauri 

ambapo amesema 

Waheshimiwa Madiwani 

wakiendeleza ushirikiano 

hakuna chanzo hata kimoja 

cha mapato katika kila eneo 

ndani ya Halmashauri 

kitarukwa.   

Amesema Menejimenti ya 

Halmashauri itaendelea kutoa 

ushirikiano wa karibu ili 

kuiwezasha Halmashauri 

kushika nafasi ya kwanza 

Kimkoa kwenye ukusanyaji wa 

mapato ya ndani katika robo ya 

pili ya mwaka huu wa Fedha. 
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Baadhi ya Viongozi wa Serikali Mkoa na Wilaya, Chama Tawala na Taasisi za Serikali wakichangia mjadala  

kwenye Mkutano wa kawaida wa Baraza la Madiwani  Robo ya kwanza ya mwaka wa fedha 2023/24 

uliofanyika Novemba 07, 2023. 

  

Waheshimiwa Madiwani wakiwa kwenye Mkutano wa kawaida wa Baraza la Madiwani wa Robo ya kwanza ya 

mwaka wa fedha 2023/24 uliofanyika Novemba 07, 2023 katika Ukumbi Mkubwa wa Makao Makuu ya 

Halmashauri ya Siha. 
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WATUMISHI SIHA WAANZA KUTUMIA MFUMO WA PEPMIS 

 

Mkurugenzi wa Mipango Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora Cosmas Ngangaji 

akizungumza wakati wa kufungua mafunzo ya kutumia mfumo mpya wa usimamizi wa utendaji kazi kwa 

watumishi wa umma (PEPMIS) yaliyofanyika Novemba 23, 2023 Makao Makuu ya Halmashauri ya Wilaya ya 

Siha. 

Mkurugenzi wa Mipango Ofisi 

ya Rais, Menejimenti ya 

Utumishi wa Umma na Utawala 

Bora Cosmas Ngangaji 

amewataka watumishi wa 

Wilaya ya Siha kuanza kutumia 

mfumo mpya wa usimamizi wa 

utendaji kazi kwa mtumishi wa 

umma (PEPMIS) ili kuboresha 

utendaji kazi na utoaji wa 

huduma kwa umma. 

Mkurugenzi Ngangaji ametoa 

wito huo Novemba 23, 2023 

baada ya mafunzo ya kuutumia 

mfumo huo mpya wa PEPMIS 

unaochukua nafasi ya mfumo 

wa wazi wa upimaji wa utendaji 

kazi kwa watumiashi wa umma 

(OPRAS)uliokuwa ukitumika 

awali yaliyofanyika katika 

ukumbi wa Mikutano wa Makao 

Makuu ya Halmashauri ya 

Wilaya ya Siha. 

Amesema mfumo huo mpya 

utasaidia kufanya tathmini ya 

rasilimali watu katika 

halmashauri ili kujua ziada na 

upungufu uliopo katika maeneo 

mbalimbali kwa kuangalia muda 

na utalaamu walionao 

watumishi wa umma. 

“Kama serikali tunakuja na 

mfumo ambao utatusaidia 

kufanya maamuzi ya ajira mpya 

zinazohitajika na uhamisho ili 

kuhakikisha kwamba rasilimali 

watu zinakaa panapotakiwa na 

kwa idadi inayotakiwa” 

amesema Mkurugenzi wa 

Mipango Ofisi ya Rais, 

Menejimenti ya Utumishi wa 

Umma na Utawala Bora 

Cosmas Ngangaji
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HABARI PICHA ZA MIRADI YA MAENDELEO WILAYA YA SIHA

 

  

Muonekano wa Shule mpya ya Awali na Msingi Munge iliyotekelezwa kwa Fedha Shilingi Milioni 250 

kutoka Serikali Kuu, Shilingi Milioni 12.22 za Mapato ya ndani ya Halmashauri na Shilingi Milioni 

20.73 za Michango na nguvu za Wananchi katika Kijiji cha Munge, Kata ya Donyomurwak Wilaya ya 

Siha. 
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SHULE YA SEKONDARI SANYA JUU KATA YA NASAI 

 

  

Mwonekano wa mabweni mawili mapya, Vyumba saba vya madarasa na matundu 14 ya vyoo katika 

shule ya Sekondari Sanya Juu iliyopo katika Kata ya Nasai Wilaya ya Siha yaliyotekelezwa kwa 

fedha shilingi milioni 464.4 kutoka Serikali Kuu kwa ajili ya uboreshaji wa miundombinu ya kidato 

cha tano mwaka 2023. 
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HOSPITALI YA WILAYA YA SIHA ILIYOPO KATA YA SANYA JUU 

 

  

Mwonekano wa Hospitali ya Wilaya ya Siha baada ya kujengwa njia za kutembelea (Walk Ways) kuunganisha 

Majengo ya Hospitali, Jengo la Upasuaji, Wodi ya Wananume na Wodi ya Magonjwa Maalumu ya 

Wanawakeambayo yametekelezwa kwa fedha shilingi Milioni 800 kutoka serikali kuu. 
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MADARASA MAPYA NA MATUNDU YA VYOO KATIKA SHULE YA SEKONDARI KARANSI  

  

  

Muonekano wa madarasa mapya na Matundu ya Vyoo katika shule ya sekondari Karansi yaliyotekelezwa kwa 

fedha shilingi milioni 466.5 kutoka serikali kuu kwa ajili ya kuboresha miundombinu ya kidato cha tano kwa 

mwaka 2023 zilizoelekezwa kujengwa Mabweni Mawili, Vyumba Saba vya Madarasa na Matundu 15 ya Vyoo. 

  

Muonekano wa Vyumba Vinne vya Madarasa vya mradi wa BOOST katika Shule ya Awali na Msingi Ngaremji 

ambapo shule ilipokea shilingi Milioni 106 kwa ajili ya ujenzi wa Vyumba Vinne vya Madarasa na Matundu Matatu 

ya Vyoo. 
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FURSA ZA UTALII KATIKA WILAYA YA SIHA MKOA WA KILIMANJARO 

  
 

  

Tembelea Maporomoko ya West Kilimanjaro, Fahari ya Wilaya ya Siha Mkoa wa Kilimanjaro 

na Tanzania kwa ujumla 
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