
 



CHAMA CHA MAPINDUZI WILAYA YA SIHA CHATOA PONGEZI USIMAMIZI MZURI WA 

MIRADI YA MAENDELEO  

 

 

Mwenyekiti wa Chama cha Mapinduzi Wilaya ya Siha Mhe. Wilfred Mosi akiongoza Kamati ya Siasa Wilaya ya 

Siha kukagua mradi wa ujenzi wa Shule ya Wasichana Mkoa wa Kilimanjaro Juni 13, 2024 unaotekelezwa kwa 

fedha kutoka Serikali Kuu Shilingi Bilioni 3. 

 



  

  

  

Muonekano wa Mabweni na Nyumba za watumishi katika shule ya Sekondari ya Wasichana Kilimanjaro ikiwa ni 

sehemu ya majengo yaliyotekelezwa kwa fedha kutoka Serikali Kuu shilingi Bilioni 3. 

 

 

 



  

  

Muonekano wa nje wa nyumba ya Mkurugenzi Mtendaji  Halmashauri ya Wilaya ya Siha baada ya kukamilika 

iliyotekelezwa kwa fedha kutoka Serikali Kuu shilingi Milioni 150 kwa lengo la kuwawezesha viongozii kuishi 

karibu na maeneo ya kazi. 

  

Mwenyekiti wa Chama cha Mapinduzi Wilaya ya Siha Mhe. Wilfred Mosi(pili kulia) akiongoza Kamati ya 

Siasa kufanya ukaguzi wa mradi wa ujenzi wa nyumba ya Mkurugenzi Juni 13, 2024. 

 



MAPOKEZI YA FEDHA SHILINGI BILIONI 1.193 ZA MIRADI MBALIMBALI 
YA MAENDELEO 

 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha Dkt Haji M. Mnasi. 

 

Mkurugenzi Mtendaji 
anawajulisha 
Wananchi, Wakazi wa 
Wilaya ya Siha na 
Watanzania kwa 
ujumla kuwa kipindi 
cha Robo ya Tatu na 
Nne ya mwaka wa 
fedha 2023/2024 
Halmashauri 
imepokea fedha za 
miradi ya maendeleo 
Jumla ya Shilingi  

 

1,193,866,628.87 
(Bilioni Moja, Milioni 
Mia Moja Tisini na 
Tatu, Laki Nane na 
Elfu sitini na Sita Mia 
Sita Ishirini na nane 
na senti themanini 
na Saba) kutoka 
Serikali Kuu na Wadau 
mbalimbali wa 
Maendeleo kwa ajili ya 
utekelezaji wa Miradi 
ya Maendeleo. 

 

Mchanganuo wa 
Miradi ya Maendeleo 
inayotekelezwa 
pamoja na kiasi cha 
fedha kitakachotumika 
imeambatishwa 
kwenye jedwali hapo 
chini. 

 

 

 



Na Miradi husika Idadi ya Miundombinu Jumla ya 
Fedha 

1  Vyumba vya 
Madarasa na 
Matundu ya vyoo 
shule za Sekondari 
(SERIKALI KUU) 

Ujenzi wa  Vyumba 13 
vya Madarasa Matundu 
48 ya vyoo katika Shule 7 
za Sekondari   

348,900,000.00 

2 Ujenzi wa Nyumba 

moja ya Mwalimu 2:1 

(FEDHA ZA  

SEQUIP) 

Ujenzi wa Nyumba moja 
ya mwalimu 2:1 katika 
shule ya Sekondari Siha 
One 

95,000,000.00 
 

3 Mradi endelevu wa 

maji vijijini na usafi 

wa mazingira  

(FEDHA ZA  

SRWSSP) 

Ujenzi wa miundombinu 
mbalimbali ya Maji  na 
Usafi wa mazingira 

348,166,628.87 
 

4 Ujenzi wa Vyumba 

vya madarasa, 

mabweni na 

matundu ya vyoo ( 

Fedha za Barick 

Tanzania)  

Ujenzi wa Madarasa 5 
Mabweni 2 na  Matundu 8 
ya vyoo  katika shule ya 
Sekondari Sanya Juu 

401,800,000.00 

JUMLA KUU                                                                 1,193,866,628.87                                                                                        

 

 

 

 

 

 

 

 



DKT TIMBUKA AWATAKA VIONGOZI WA VIJIJI KUTUMIA MADARAKA VIZURI 

  

Mkuu wa Wilaya ya Siha Mhe Dkt Christopher Timbuka akizungumza wakati wa kikao kazi na 

Halmashauri za Vijiji Sita (6) vya Tarafa ya Siha Kusini kilichofanyika Juni 06, 2024 katika Shule ya 

Awali na Msingi Munge.

Mkuu wa Wilaya ya Siha 

Mhe Dkt Christopher 

Timbuka amewataka 

wenyeviti wa vijiji kutumia 

madaraka yao vizuri na 

kuzingatia sheria, kanuni na 

taratibu za Serikali. 

Akizungumza wakati wa 

kikao kazi na Halmashauri 

za Vijiji Sita (6) vya Tarafa ya 

Siha Kusini kilichofanyika 

Juni 06, 2024 katika Shule 

ya Awali na Msingi Munge, 

Dkt Christopher Timbuka 

amawataka wenyeviti wa vijiji 

kuepuka kuwa chanzo cha 

migogoro baina ya Serikali 

na wananchi kwa kutumia 

vyeo na madaraka yao 

vizuri. 

Amewasisitiza Viongozi 

kutimiza wajibu wao kwa 

kufanya mikutano ya 

uhamasishaji na mikutano 

mingine ya kisheria ikiwemo 

ya usomaji wa mapato na 

matumizi ngazi ya vijiji kwa 

wananchi ili kuwajengea 

uelewa na ufahamu wa 

shughuli zinazofanywa na 

Serikali kwenye maeneo yao 

kila hatua. 

“Tumepewa uongozi ni 

dhamana, na tunatakiwa 

kutumikia watu, na uongozi 

sio mtu mmoja ndio maana 

inaitwa Halmashauri ya Kijiji, 

kwa pamoja ndiyo inampa 

mamlaka mwenyekiti wa 

kijiji, peke yako wewe sio 

kitu, sasa naomba 

tushirikishane na 

tuwashirikishe wananchi 

kwenye masuala ya 

uendeshaji wa Vijiji” 

amesema Mkuu wa Wilaya 

Mhe Dkt Chrsitopher 

Timbuka. 



  

Mkuu wa Wilaya ya Siha Mhe Dkt Christopher Timbuka (tano kulia mbele) akiwa kwenye picha ya 

pamoja na wajumbe wa Halmashauri za Vijiji Sita (6) vya Tarafa ya Siha Kusini baada ya kikao kazi 

kilichofanyika Juni 06, 2024 katika Shule ya Awali na Msingi Munge.

  

Baadhi ya wajumbe wa Halmashauri za Vijiji Sita (6) vya Tarafa ya Siha Kusini wakizungumza wakati wa kikao 

kazi na Mkuu wa Wilaya ya Siha Mhe Dkt Christopher Timbuka kilichofanyika Juni 06, 2024 katika Shule ya 

Awali na Msingi Munge. 

 

 



BILIONI 17.94 YATEKELEZA SHUGHULI ZA KUWALETEA MAENDELEO WANANCHI SIHA 
 

 

Mkuu wa Wilaya ya Siha Mhe. Dkt Christopher Timbuka akiwasilisha taarifa ya utekelezaji wa ilani ya CCM ya 
Mwaka 2020-2025 kwenye kikao cha Halmashauri Kuu ya CCM Wilaya ya Siha  kilichofanyika katika ukumbi wa 

kituo cha walimu (Cluster) Sanya Juu Juni 14, 2024. 

 

Mkuu wa Wilaya ya Siha Mhe 
Dkt Christopher Timbuka 
amesema Serikali  katika kipindi 
cha Julai 2023 hadi Aprili 2024 
imetekeleza miradi yenye 
thamani ya shilingi Bilioni 17.94 
katika Sekta za Elimu, Afya, 
Utawala, Viwanda na Biashara, 
Kilimo, Mifugo na Umwagiliaji, 
Uwezeshaji wa wananchi 
kiuchumi, Maji na Barabara. 
 
Akiwasilisha taarifa ya 
utekelezaji wa ilani ya CCM ya 
Mwaka 2020-2025 kwenye kikao 

cha Halmashauri Kuu ya CCM 
Wilaya ya Siha  kilichofanyika 
katika ukumbi wa kituo cha 
walimu (Cluster) Sanya Juu Juni 
14, 2024, Mhe. Dkt Timbuka 
amesema fedha hizo 
zimetokana na fedha za Mapato 
ya ndani, Ruzuku kutoka 
Serikali Kuu, Michango ya 
Wananchi na Washirika wa 
Maendeleo. 
 
Amesema Serikali na wadau wa 
maendeleo wametoa shilingi 
Bilioni 8.46 kwa ajili ya sekta ya 

elimu ya awali na Msingi na 
Sekondari na  Wananchi 
wamechangia shilingi  milioni 
50.43 kwa ajili ya uboreshaji wa 
miundombinu  na mazingira ya  
utoaji wa elimu. 
 
Katika sekta ya Afya, Dkt 
Timbuka amesema Wilaya 
imepokea Shilingi Milioni 661.72 
kwa ajili ya kuboresha mazingira 
ya utoaji wa huduma za afya 
kwa wananchi na wakazi wa 
Wilaya ya Siha. 
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Mkuu wa Wilaya ya Siha Mhe. Dkt Christopher Timbuka akiwasilisha taarifa ya utekelezaji wa ilani ya CCM ya 
Mwaka 2020-2025 kwenye kikao cha Halmashauri Kuu ya CCM Wilaya ya Siha kilichofanyika katika ukumbi wa 

kituo cha walimu (Cluster) Sanya Juu Juni 14, 2024. 

  

  

Viongozi mbalimbali wa Serikali na Chama wakiwa katika Kikao cha Halmashauri Kuu kilichofanyika katika 

ukumbi wa kituo cha walimu (Cluster) Sanya Juu Juni 14, 2024. 
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Kamati ya Siasa Wilaya ya Siha Juni 13, 2024 ikifanya ukaguzi katika mradi wa ujenzi wa vyumba vinne vya madarasa na 

matundu nane ya vyoo katika shule ya sekondari Sanya Juu  Kata ya Nasai mradi  uliotekelezwa kwa fedha kutoka Serikali 

Kuu shilingi Milioni 114.7. 

 

Mkuu wa Wilaya ya Siha Mhe.Dkt Christopher Timbuka Juni 13, 2024 akiiongoza kamati ya siasa 

Wilaya kufanya ukaguzi wa ujenzi wa Tenki la Maji la Lita 500,000 katika Kijiji cha Kandashi, Kata ya 

Karansi mradi huu unaotekelezwa kwa fedha kutoka Serikali Kuu Shilingi Milioni 979.9 ikiwa ni 

sehemu ya mradi wa upanuzi wa skimu ya maji ya Gararagua kwenda katika vijiji nane vya 

Mawasiliano, Lekrumuni, Karansi, Kandashi, Makiwaru, Mkombozi, Olkolili na Ormelili. 
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WAKULIMA KATA YA MITIMIREFU WAHIMIZWA KULIMA KWA TIJA 

 

Afisa Tarafa wa Siha mashariki Khadija Kichwa akizungumza kwa niaba ya Mkuu wa Wilaya ya Siha katika 

maadhimisho ya Siku ya Mkulima Shambani yaliyofanyika katika Kijiji cha Kalimaji Juni 19, 2024.

Wakulima katika kijiji cha 

kalimaji Kata ya Mitimirefu 

wamehimizwa kutumia elimu 

ya kilimo na mbegu bora 

zinazotolewa na Taasisi ya 

Utafiti wa Kilimo Tanzania – 

TARI ili kuboresha uzalishaji 

na kuwa na kilimo chenye 

tija. 

Wito huo umetolewa na Afisa 

Tarafa wa Siha Mashariki 

Khadija Kichwa kwa niaba ya 

Mkuu wa Wilaya ya Siha 

katika maadhimisho ya siku 

ya mkulima shambani 

yaliyofanyika katika kijiji cha 

kalimaji Juni 19, 2024. 

Amesema mbegu hizo 

zilizofanyiwa utafiti na 

Taasisi ya Utafiti wa Kilimo 

Tanzania – TARI zina uwezo 

wa kukabiliana na 

mabadiliko ya tabia ya nchi 

na zinatoa mazao mengi. 

Amesema mbegu hizo zina 

madini mengi ya chuma na 

zinki, ambapo zikizalishwa 

kwa wingi katika kata ya 

mitimirefu zitasaidia 

kuongeza uboreshaji wa 

lishe za watoto shuleni na 

wananchi kwa ujumla. 

“Mkuu wa Wilaya Mhe Dkt 

Christopher Timbuka 

ameniagiza niwaambie 

angependa kuona tunalima 

kwa wingi kwa kutumia 

mbegu hizi zenye viambata 

lishe ili watoto na wananchi 

wote tupate chakula bora  na 

kipato kitakachowezesha 

kukuza kiuchumi” amesema 

Khadija Kichwa. 
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Afisa Tarafa wa Siha Mashariki Khadija Kichwa Juni 19, 2024 kwa niaba ya Mkuu wa Wilaya ya Siha Mhe Dkt 

Christopher Timbuka akikagua shamba darasa la Maharagwe na Choroko yaliyoanzishwa na Taasisi ya Utafiti 

wa Kilimo Tanzania – TARI katika kijiji cha Kalimaji. 

  

  

Diwani wa Kata ya Miti Mirefu Paulo Shija, Mwenyekiti wa Kijiji cha Kalimaji, Mwakilishi wa 

Mkurugenzi wa Taasisi ya Utafiti wa Kilimo Tanzania – TARI Richard Temba na wananchi wakizungumza 

katika maadhimisho ya Siku ya Mkulima Shambani yaliyofanyika katika Kijiji cha Kalimaji Juni 19, 2024. 
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MILIONI 834.9 ZATUMIKA KUBORESHA MAZINGIRA YA WATOTO KUPATA 

ELIMU WILAYA YA SIHA 

 

Mkuu wa Wilaya ya Siha Mhe Dkt Christopher Timbuka Juni 15, 2024 akitoa hotuba wakati wa maadhimisho 

ya siku ya mtoto wa Afrika Wilaya ya Siha yaliyofanyika katika shule ya awali na msingi Ormelili. 

Mkuu wa Wilaya ya Siha 

Mhe Dkt Christopher 

Timbuka amesema katika 

mwaka wa fedha 2023 – 

2024 Wilaya ya Siha 

imepokea shilingi Milioni 

834.9 kwa ajili ya kutekeleza 

miundombinu ya miradi ya 

elimu katika shule za Msingi. 

Mhe Dkt Timbuka amesema 

hayo Juni 15, 2024 wakati 

wa maadhimisho ya siku ya 

motto wa Afrika Wilaya ya 

Siha yaliyofanyika katika 

shule ya awali na msingi 

Ormelili. 

Amesema uboreshaji wa 

miundombinu katika shule ya 

msingi umewezesha 

uandikishaji watoto darasa la 

awali kufikia 3727, darasa la 

kwanza kufikia watoto 3466 

na watoto wenye mahitaji 

maalum 32. 

Amewasisitiza wazazi na 

walezi kuwapeleka shule 

watoto wenye mahitaji 

maalumu kwani wana haki 

za msingi sawa na watoto 

wengine ya kupata elimu na 

makuzi sahihi.  

“Inawezekana katika 

maeneo yetu kupata elimu 

na makuzi sahihi endapo 

watoto wenye ulemavu 

wakipewa kipaumbele katika 

kupewa elimu na kupatiwa 

vitendea kazi na 

kushirikishwa katika Nyanja 

zote za maendeleo” 

amesema Mhe. Dkt. 

Timbuka. 
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KLABU NA MABARAZA YA WATOTO SHULENI YANAJENGA UWEZO WA 

KUFIKIRI, KUJIAMINI NA KUJIELEZA – DKT MNASI 

 

Mkurugenzi Mtendaji Halmashauri ya wilaya ya Siha Dkt Haji Mnasi akitoa maelezo kuhusu maadhimisho ya 

Siku ya Mtoto wa Afrika yaliyofanyika Juni 15, 2024 katika shule ya msingi Ormelili. 

Mkurugenzi Mtendaji 

Halmashauri ya wilaya ya 

Siha Dkt Haji Mnasi 

amewahimiza wazazi na 

walezi kuwaruhusu watoto 

kushiriki katika klabu na 

mabaraza ya watoto 

mashuleni.  

Akitoa maelezo kuhusu 

maadhimisho ya siku ya 

mtoto wa afrika yaliyofanyika 

Juni 15, 2024 katika shule ya 

msingi Ormelili, Dkt Mnasi 

amesema mtoto akishiriki 

katika mabaraza hayo 

yanamjengea uwezo wa 

kufikiri, kujiamini na 

kujieleza. 

Amewaomba wazazi na 

walezi kuwasimamia watoto 

wanapotumia vifaa vya 

kielektroniki kama vile simu, 

intaneti, kompyuta na 

runinga ili kumuepusha 

mtoto kujiingiza katika 

maeneo hatari ya kufanyiwa 

ukatili wa mtandaoni. 

Amesema matumizi ya vifaa 

vya kielektroniki yaliyopita 

kiasi yanaweza kusababisha 

uraibu kwa mtoto hali 

itakayochangia mtoto kukosa 

muda wa kujisomea, 

kujifunza na kusaidia kazi 

ndogondogo za nyumbani. 

Pia ameiomba jamii ya 

Wilaya ya Siha kutoa taarifa 

ya vitendo vya ukatili kwa 

mtoto katika dawati la jinsia 

katika vituo vya polisi ili 

kupatiwa msaada.
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Makamu Mwenyekiti wa halmashauri ya wilaya ya siha Noel Mollel na Diwani wa Viti Maalum Taarafa ya Siha 

Kusini Lilian Mollel wakizungumza wakati wa maadhimisho ya Siku ya Mtoto wa Afrika yaliyofanyika Juni 15, 2024 

katika shule ya msingi Ormelili. 

  

  

Wananchi wa Kata ya Ormelili na wanafunzi wa Shule za Msingi wakiwa kwenye maadhimisho ya Siku ya Mtoto wa 

Afrika yaliyofanyika Juni 15, 2024 katika shule ya msingi Ormelili. 
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