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DKT MOLLEL AKABIDHI GARI NA VIFAA TIBA VYA ZAIDI YA MILIONI 900 HOSPITALI YA WILAYA
YA SIHA

Naibu Waziri wa Afya na Mbunge wa Jimbo la Siha Mhe. Dkt Godwin Mollel akimkabidhi ufunguo wa gari la
Mganga Mkuu wa Wilaya ya Siha Mkuu wa Wilaya ya Siha Mhe. Dkt Christopher Timbuka kama ishara ya
kuikabidhi rasmi gari hiyo ili isaidie kuboresha huduma za afya kwa wananchi wa Wilaya ya Siha.

Naibu Waziri wa Afya na
Mbunge wa Jimbo la Siha Mhe.
Dkt Godwin Mollel akabidhi Gari
na Vifaa Tiba vyenye thamani ya
zaidi ya Shilingi Milioni 900
katika Hospitali ya Wilaya ya
Siha kwa lengo la kuendelea
kuboresha huduma =za afya
zinazotolewa na Serikali ya
Tanzania kwa wananchi na
Wakazi wa Wilaya ya Siha.

Mhe. Dkt mollel amekabidhi
vifaa hivyo desemba 21, 2023
baada ya ufunguzi wa huduma
za matibabu vipimo na matibabu

ya magonjwa ya  moyo
yaliyotolewa na Taasisi ya moyo
Jakaya Kikwete huku akiongeza
kuwa baada ya kukabidhi gari
hilo bado magari mawili ya
wagonjwa (ambulance) ambazo
zinafanyiwa maboresho ili ziwe
hospitali inayotembea.

“Tulizuia hayo mawili kwa
sababu tulipoangalia  ndani
tukagundua kuna vifaa
vinakosekana, sisi hatutaki gari
la kubebea wagonjwa, tunataka
hospitali inayotembea ya
kubebea WanaSiha  wafike

Mawenzi, KCMC na popote
wakiwa salama” amesema
Naibu Waziri Mhe. Dkt Mollel.

“Inatakiwa mtu akibebwa
kwenye gari, hilo gari lenyewe
liwe Hospitali kwa hiyo Rais
wetu mama Samia Suluhu
Hassan ametupa maelekezo
mahsusi Ambulance zote 889
ziwe hosptali inayotembea ili mtu
akiwva njiani kama hawezi
kupumua apate oksijeni ndani ya
gari’ ameongeza Mhe Dkt.
Mollel.



Gari la Mganga Mkuu wa Wilaya ya Siha na Baadhi ya Vifaa Tiba vyenye thamani ya zaidi ya Milioni 900 vilivyokabidhiwa
katika Hospitali ya Wilaya ya Siha na Naibu Waziri wa Afya na Mbunge wa Jimbo la Siha Mhe. Dkt Godwin Mollel kwa
lengo la kuendelea kuboresha huduma za afya zinazotolewa kwa Wananchi na Wakazi wa Wilaya ya Siha.

Naibu Waziri wa Afya na Mbunge wa Jimbo la Siha Mhe Dkt Godwin Mollel akizungumza na wananchi na wakazi wa
Wilaya ya Siha baada ya kukabidhi Gari na Vifaa Tiba vyenye thamani ya zaidi ya Milioni 900 kwenye Hospitali ya Wilaya
ya Siha.



Naibu waziri wa Afya na Mbunge wa Jimbo la Siha Mhe. Dkt Godwin Mollel akiwasikiliza Madaktari bingwa kutoka Taasisi
ya Moyo Jakaya Kikwete (JKCI) baada ya ufunguzi wa huduma za vipimo na matibabu ya magonjwa ya moyo yaliyokuwa
yakitolewa na taasisi hiyo katika Hospitali ya Wilaya ya Siha kuanzia Desemba 18, 2023 hadi Desemba 24, 2023

Wataalamu wa afya kutoka Taasisi ya Moyo Jakaya Kikwete (JKCI) wakitoa huduma za vipimo na ushauri wa masuala ya
Lishe kwa wananchi wa Wilaya ya Siha waliojitokeza kufanyiwa vipimo na matibabu ya magonjwa ya moyo kwenye
Hospitali ya Wilaya ya Siha kuanzia Desemba 18 hadi Desemba 24, 2023

Baadhi ya Wananchi wa Wilaya ya Siha waliojitokeza kupata huduma za kibingwa za Vipimo na Matibabu ya Magonjwa ya
moyo yaliyokuwa yakitolewa na Madaktari Bingwa kutoka Taasisi ya Moyo Jakaya Kikwete (JKCI) kuanzia Desemba 18,
2023 hadi Desemba 24, 2023 katika Hospitali ya Wilaya ya Siha



DKT. TIMBUKA AWAONGOZA WANANCHI WILAYA YA SIHA KUADHIMISHA MIAKA 62 YA UHURU
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Mkuu wa Wilaya ya Siha Mhe. Dkt Christopher Timbuka akitoa hotuba ya kufunga kongamano la Maadhimisho
ya Miaka 62 ya Uhuru wa Tanzania Bara lililofanyika Kiwilaya katika Ukumbi wa Makao Makuu ya Halmashauri

Mkuu wa Wilaya ya Siha Mhe.
Dkt Christopher Timbuka
amesema Wilaya ya Siha
imepiga hatua kubwa vya
maendeleo kwenye Sekta ya
Afya, Elimu, Miundombinu ya
Barabara, Maendeleo ya Jamii,
Kilimo na Mifugo, Mawasiliano
na Teknolojia ya Habari na
Sekta ya Maji.

Mhe. Dkt Timbuka amesema
hayo Desemba 09, 2023 wakati
akitoa hotuba ya kufunga
kongamano la Maadhimisho ya
Miaka 62 ya Uhuru wa Tanzania
Bara ambapo amesema wakati
nchi inapata Uhuru Wilaya ya

ya Wilaya ya Siha Desemba 09, 2023

Siha ilikuwa na Shule Tano za
Msingi na Shule moja vya
Sekondari hadi Novemba 2023
Wilaya imefikisha Shule za
Msingi 75 na Shule za Sekondari
22.

Amesema wakati nchi inapata
Uhuru Miaka 62 iliyopita Wilaya
ya Siha haikuwa na Shule hata
moja ya yenye Kidato cha Tano
na Sita lakini kwa sasa kuna
jumla ya Shule Tisa za Kidato
cha Tano na sita zinazotoa elimu
kwa vijana wa wilaya ya siha na
taifa kwa ujumla.

Aidha, Mhe Dkt Timbuka
amesema kabla ya Uhuru

hakukawa na miundombinu ya
barabara iliyokuwa ikiunganisha
Miji na Vijiji lakini kwa sasa
barabara zinapitika wakati wote
hali inayochochea upatikanaji wa
huduma bora kwa wananchi
katika sekta ya biashara ya

usafirishaji wa mazao ya kilimo.

Katika sekta ya maji mkuu wa
Wilaya ya Siha Mhe Dkt
Christopher Timbuka amesema
Serikali inaendelea kupanua na
kuboresha miundombinu ya maji
il kuhakikishia wananchi
huduma hiyo muhimu bila
kikwazo.



Mkuu wa Wilaya ya Siha Mhe. Dkt Christopher Timbuka ( katikati mbele) pamoja na Viongozi mbalimbali wa
Serikali, Kamati ya Ulinzi na Usalama, Viongozi wa Vyama vya Siasa na Viongozi wa Dini wakati na baada ya
Kongamano la Maadhimisho ya Miaka 62 ya Uhuru yaliyofanyika Desemba 09, 2023 kwenye Ukumbi wa Makao
Makuu ya Halmashauri ya Wilaya ya Siha.
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Baadhi ya washiriki wa Kongamano la Maadhimisho ya Miaka 62 ya Uhuru yaliyofanyika Desemba 09, 2023
kwenye Ukumbi wa Makao Makuu ya Halmashauri ya Wilaya ya Siha.



Mkuu wa Wilaya ya Siha Mhe Dkt Christopher Timbuka akifungua zoezi la upandaji miti kuzunguka eneo la makao makuu
ya Halmashauri ya Wilaya ya Siha katika maadhimisho ya miaka 62 ya Uhuru wa Tanzania Bara Desemba 09, 2023

Mhe. Duncan Urassa Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha akishiriki zoezi la kupanda miti katika maadhimisho
ya miaka 62 ya Uhuru.



Baadhi ya Viongozi wa Dini Wilaya ya Siha wakishiriki zoezi la upandaji miti katika eneo la Makao Makuu ya Halmashauri

ya Wilaya ya Siha siku ya Maadhimisho ya Miaka 62 ya Uhuru wa Tanzania Bara Desemba 09, 2023.



TAKUKURU WILAYA YA SIHA YATOA MAFUNZO KWA WATUMISHI WA UMMA
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Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha Haji M. Mnasi (PhD) akifungua mafunzo kwa Watumishi wa
Umma yaliyotolewa na Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (TAKUKURU) Desemba 01, 2023 kuhusu umuhimu
wa kuzingatia kanuni, taratibu na miongozo wakati wa utekelezaji wa miradi ya maendeleo

Mkurugenzi Mtendayji wa
Halmashauri ya Wilaya ya Siha
Haji M. Mnasi (PhD)
amewaelekeza  Wakuu wa
Divisheni ya Elimu Msingi na
Sekondari, Maafisa Manunuzi,
Wahandisi, Wakuu wa Shule,
Walimu Wakuu na Waganga
Wafawidhi kufuata  kanuni,
taratibu na miongozo wakati
wote wa utekelezaji wa miradi ya

maendeleo ili ikamilike kwa
wakati na kwa ubora
unaotakiwa.

Mnasi (PhD) ametoa rai hiyo
Desemba 01, 2022 wakati
akifungua mafunzo maalum ya
Taasisi ya kuzuia na kupambana
na rushwa (TAKUKURU) Wilaya
ya Siha na watumishi wa umma
yaliyofanyika kwenye ukumbi wa
mikutano wa makao makuu ya
Halmashauri ya Wilaya ya Siha.

Amesema usimamaizi wa miradi
unaanzia kwenye hatua vya
uchaguzi wa mafundi
wanaoaminika na wenye uwezo
wa kutekeleza miradi husika kwa

ufanisi, kisha hatua ya manunuzi
ya vifaa vya ujenzi na
kuvisimamia vikamilishe kazi
husika.

“‘Halmashauri itaendelea kutoa
elimu ya namna ya kusimamia
shughuli za utekelezaji wa miradi
ya maendeleo kwa wahusika
kadri inavyohitajika ikiwa ni
pamoja na hatua za manunuzi,
ushindanishaji wa  mafundi,
utunzaji wa rekodi za vifaa na
ubora wa miradi inayotekelezwa”
amesema Mnasi.



Afisa Mchunguzi wa Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (TAKUKURU) Wilaya ya Siha ndugu
Yohana Marwerwe (kwanza kulia) akitoa somo wakati wa mafunzo kwa watumishi wa umma Desemba 01, 2023
yaliyofanyika katika Ukumbi wa Mikutano wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha.
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Washiriki waliohudhuria mafunzo yaliyotolewa na Taasisi ya kuzuia na kupambana na rushwa (TAKUKURU) Wilaya ya
Siha Desemba 01, 2023



DC SIHA AHIMIZA UTUNZAJI WA MAZINGIRA

Mkuu wa Wilaya ya Siha Mhe.Dkt Christopher Timbuka (mbele) akiwa amebeba miti wakati wa zoezi la upandaji miti zaidi
ya 500 katika shule Mpya ya Sekondari Ormelili iliyotolewa na Benki ya CRDB ili kuendelea kutunza mazingira Desemba

Mkuu wa Wilaya ya Siha Mhe.
Dkt Christopher Timbuka
ameishukuru Benki ya CRDB
Tawi la Siha kwa kufadhili
upatikanaji wa miti Zaidi ya 500
iliyopandwa katika Shule Mpya
ya Sekondari Ormelili
iliyojengwa kwa fedha kutoka
Serikali Kuu Shilingi  Milioni
584.2 ili kuboresha upatikanaji
wa elimu kwa watoto wa Kata ya
Ormelili waliokuwa wakitembea
zaidi ya kilomita 20 kupata elimu
Sekondari.

Mhe. Dkt Timbuka ametoa
shukrani hizo Desemba 13, 2023
baada ya shughuli ya upandaji
miti iliyotolewa na Benki ya

13, 2023

CRDB Tawi la Siha ambapo
amesema miti hiyo itachangia
kwa kiasi kikubwa utunzaji wa
mazingira yanayoizunguka shule
hiyo na maeneo jirani.

Amesema Serikali itaendelea
kushirikiana na Taasisi hiyo ili
kuwaletea maendeleo wananchi
na wakazi wa Wilaya ya Siha.

“‘Mnaweza kuona ufadhili
mlioutoa ni kidogo lakini
mmechangia pakubwa mno
ukiangalia mazingira
yanayoizunguka shule hii ya
Ormelili yalikuwa na uwazi sana
sasa miti hii tuliyopanda itasaidia
kutunza mazingira na kuleta

kivuli na utulivu shuleni, kwa
hiyo  tunawashukuru  sana’
amesema Mhe Dkt Timbuka.

“Sisi upande wa  Serikali
tutaendeleza  ushirikiano wa
karibu na Benki ya CRDB ili kwa
pamoja tutoe huduma kwa
ufanisi na bora kwa wananchi na
wakazi wa Wilaya ya Siha na
kuwaletea maendeleo”
ameongeza Dkt Timbuka



Mkuu wa Wilaya ya Siha Mhe. Dkt. Christopher Timbuka akimwagilia mti baada ya zoezi la
upandaji miti katika shule mpya ya Sekondari Ormelili

T el

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha Haji Mnasi, PhD (kwanza kushoto) akiwa katika zoezi
la upandaji miti iliyotolewa na Benki ya CRDB Tawi la Siha katika Shule mpya ya Sekondari Ormelili Desemba
13, 2023

Mkurungenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha 5-BR Elerai- Sanya Juu S.L.P 129,25482 siha Simu Na
+027-2970677, Nukushi +027-2970677 Barua Pepe: ded@sihadc.go.tz, Tovuti: www.sihadc.go.tz



HABARI PICHA ZA MIRADI YA MAENDELEO WILAYA YA SIHA

Muonekano wa Shule mpya ya Sekondari Ormelili iliyotekelezwa kwa Fedha Shilingi Milioni 584.2 kutoka
Serikali Kuu katika Kijiji cha Ormelili, Kata ya Ormelili Wilaya ya Siha, kwa lengo la kuboresha upatikanaji wa
elimu kwa wanafunzi waliokuwa wakitembea umbali za zaidi ya kilomita 20 kwenda shule ya Sekondari Sikirari
iliyopo Kata ya Donyomurwak, Shule hii imefunguliwa rasmi mwezi Januari,2024

Mkurungenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha 5-BR Elerai- Sanya Juu S.L.P 129,25482 siha Simu Na
+027-2970677, Nukushi +027-2970677 Barua Pepe: ded@sihadc.go.tz, Tovuti: www.sihadc.go.tz



Muonekano wa Vyumba Vinne vya Madarasa katika shule ya Awali na Msingi Mawasiliano Kata ya Gararagua
yaliyotekelezwa na Serikali kupitia mradi wa BOOST kwa fedha shilingi Milioni 106.3 ambazo zilifanikisha
ujenzi wa vyumba vinne vya madarasa na matundu matatu ya vyoo na Pia Serikali imeongeza shingi Milioni
12.5 kwa ajili ya ukamilishwaji wa Chumba kimoja cha darasa.

Mkurungenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha 5-BR Elerai- Sanya Juu S.L.P 129,25482 siha Simu Na
+027-2970677, Nukushi +027-2970677 Barua Pepe: ded@sihadc.go.tz, Tovuti: www.sihadc.go.tz



FURSA ZA UTALII KATIKA WILAYA YA SIHA MKOA WA KILIMANJARO

Maporomoko ya West Kilimanjaro, Fahari ya Wilaya ya Siha Mkoa wa Kilimanjaro na Tanzania kwa ujumla

Mkurungenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha 5-BR Elerai- Sanya Juu S.L.P 129,25482 siha Simu Na +027-
2970677, Nukushi +027-2970677 Barua Pepe: ded@sihadc.go.tz, Tovuti: www.sihadc.go.tz



JARIDA MTANDAO LA HALMASHAURI YA WILAYA
YA SIHA LIMEANDALIWA NA KITENGO CHA
MAWASILIANO SERIKALINI

Mkurungenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Siha
5-BR Elerai- Sanya Juu S.L.P 129,25482 siha

Simu Na +027-2970677, Nukushi +027-2970677

Barua Pepe: ded@sihadc.go.tz, Tovuti: www.sihadc.go.tz
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