
 

                                  HALMASHAURI YA WILAYA YA SIHA 
 

 

Mawasiliano: 

  

Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji 

Simu: 0732973257  S. L. P. 129, 

Nukushi: 027-2756863  Sanya Juu, 

Barua pepe: ded@sihadc.go.tz 

Tovuti:www.sihadc.go.tz 

 SIHA. 

 

 

 

 Tarehe:  30/12/2018 

 

 

TAARIFA KWA UMMA 

ZOEZI LA UGAWAJI VITAMBULISHO KWA WAJASIRIAMALI SIHA 

Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji  Halmashauri ya Wilaya ya Siha inapenda kutoa ufafanuzi kwa  Umma ya Watanzania na 

Wananchi wa Wilaya ya Siha kuhusu taarifa zilizotolewa na gazeti la Nipashe la tarehe 29/12/2018 lenye kichwa cha 

habari “VITAMBULISHO 23,500 VYA WAMACHINGA VYAKOSA WATU”. 

Kwanza kabisa tunapenda kufahamisha umma kuwa, taarifa hizi ni za uongo na zimelenga kupotosha umma na Wananchi 

wa Siha na Watanzania kwa ujumla kuhusu zoezi la ugawaji wa vitambulisho Wilayani Siha,Ukweli ni kwamba Wilaya 

ya Siha imepangiwa na kukabidhiwa vitambulisho 1,500 tu na siyo 25,000 kama ilivyoripotiwa katika gazeti tajwa hapo 

juu. Idadi ya vitambulisho 25,000 ni vitambulisho vyote kwa ajili ya  Mkoa wa Kilimanjaro na siyo idadi kwa ajili ya  

Wilaya ya Siha. 

Hata hivyo,Wilaya ya Siha imezindua zoezi la ugawaji vitambulisho kwa wajasiria mali tarehe 27/12/2018 ambapo siku 

ya uzinduzi jumla ya vitambulisho  900 kati ya 1500 vilitolewa na Mhe. Onesmo Buswelu Mkuu wa Wilaya ya Siha   

kwa wajasiriamali wadogo wadogo waliopo katika maeneo mbalimbali ya Wilaya ya Siha.Hadi leo tarehe 30/12/2018 

zoezi linaendelea vizuri na mategemeo ya Wilaya ya Siha ni kuhakikisha vitambulisho vyote 1500 vinatolewa hadi 

kufikia wiki ya pili  ya mwezi Januari 2019. 

Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji inawaomba wananchi na Umma ya Watanzania kuzipuuza taarifa za upotoshaji 

zilizotolewa kwani kimsingi zinaonesha kuwa watoa taarifa walikuwa na  malengo ya kupotosha umma kuhusu mafanikio 

ya zoezi la utoaji wa vitambulisho kwa wamachinga linaloendelea vizuri katika Wilaya yetu. 

Mwisho, tunapenda  kuwaomba  na kuwakumbusha   waandishi  na vyombo vya  habari kuzingatia misingi ya taaluma ya 

uandishi wa habari ili kuepuka kutoa taarifa zisizo sahihi kwa umma kwani mara nyingi zinasababisha usumbufu na 

taharuki  kwa jamii. Tunawaomba tuendelee na ushirikiano wa kuhabarisha umma katika mambo mbalimbali ya 

maendeleo.  
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Zakayo E. Mosha 

Mkuu wa Kitengo cha Habari & Mawasiliano (W) Siha 
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